Tuendelee kusimama kidogo wakati tukiinamisha vichwa vyetu sasa na kumwelekea Bwana. Kama kuna haja zozote za kujulikana kwa Mungu, naomba sasa hivi tu umuinulie mkono wako namna hiyo, na ushikilie moyoni mwako kile unachotaka. Baba yetu wa mbinguni, tunashukuru kwa ajili ya siku nyingine sasa imeanza kujitokeza, itakuwa ni historia. Ibada za asubuhi ya leo zimepita tayari, neno ambayo yamesemwa yako hewani kwenye kanda, itatubidi kukutana nayo siku moja, itabidi yawe ni ya kweli ama ni ya uongo na sisi sisi, tunaamini ya kwamba ni ya kweli, kwa sababu kwamba ni neno lako. Sasa tunaomba ya kwamba wewe utatujalia usiku wa leo haja tunazoomba, mikono yetu tunaiinua tukiomba haja, wewe ulijua yale tuliyohitaji na yale tunayoomba. Kwa hiyo tunaomba ya kwamba utatujibu Bwana na kutupa shauku ya moyo wetu, hiyo ni kusema kama tunaweza kuzitumia kukuheshimu Tujalie Bwana, yaponye magonjwa yaliyo miongoni mwetu. Ondoa dhambi yote na kutokuamini, tupe nini yako sehemu ya baraka zako. Tena usiku wa leo Bwana, unapotafakari juu ya neno na wakati tunaishi, tumekusanyika pamoja Baba, si kwa kusudi lingine, ila kujaribu kujifunza jinsi ya kuishi vizuri zaidi na kuishi karibu zaidi na wewe, kwa maana tunaona ile siku ikikaribia, nasi hatuna budi kukusanyika pamoja mara kwa mara na kupata maagizo kutoka kwako. Lijalie Baba, katika jina la Yesu, amina. Asanteni, mwaweza kuketi. Ninajua kuna joto sana na mahali hapa pamejaa sana jinsi hii, na kwa hiyo tunasikitika, hatuna nini viyoyozi vyovyote na mimi labda hiyo itakuwa ni kuna mambo mawili nayotaka kulifanyia kanisa mara ninapoweza kurudi, jinsi ninavyotaka kurudi. Kama nikirudi kwenye mikutano, ni vizuri. Ninataka piano ambapo limekaa hivi namna, kwamba mpiga piano atakuwa ameliangalia kusanyiko. Ninataka kinanda upande huu na kiyoyozi ipo naona kwa jinsi hiyo itakuwa ni sawa. So na kwa hiyo tuna nini? Tutamtumaini Bwana na tunajua ya kwamba yeye atatujalia. Uh, naamini wao waliniambia ndugu uh, Hickson ndiyo kwanza atoe hili kutoka kwenye gazeti aliliweka kwenye dawati langu huko nyuma. Hilo ni lile kundi la malaika lililo kwenye gazeti ambalo lilinenwa habari zake. Naona umbo la piramidi, angalieni huyo aliyo upande that huu ubawa uliochongoka, akija na kifua chake kilichotokeza namna hiyo, kwenye upande wa mkono wangu wa kulia, kama nilivyosema kutoka kwenye mibara hii, miezi na miezi na miezi iliyopita. Unaona hilo hapo, nalo gazeti la Look ama gazeti la Life lina hilo toleo la Mei Mei kumi na saba, ninaamini ndilo. Hiyo ni kweli, Mei kumi na saba toleo. Ibiud alikuwa akiniambia leo ya kwamba wengi walimpigia simu na kumuuliza hilo liko kwenye toleo la Mei Mei kumi na saba. Ni wingu la siri, wingu hilo liko maili ishirini na sita kwenda juu, maili thelathini mlalo, na hilo ndilo tulokuwa tukizungumza juu yake hapa. Hapo ndipo malaika wa Bwana aliposhuka na kufatikisa mahali hapo na nini yote ilitoa it's sauti sound kubwa zaidi. Inajua kuna mtu mmoja kama, nafikiri ndugu Sotman nilimwona muda mfupi uliopita mahali sure fulani, right, yeye, yeah, you know, sure. yuko hapa, alikuwa amesimama, naam, papa hapa nyuma, alikuwa amesimama hapo karibu wakati hilo lilipotukia. Nadhani sikuwa mbali sana naye, ndio kwanza nimwone, nikajaribu kumwashiria, ila tu nilikuwa na darubini yake, ambapo wale wale wanyama mahali tulipokuwa tukiwindia palikuwa hawakuwa kwenye kilima hiki. Sasa wao walipanda kwenye kilima hicho kingine, niwaona siku iliyotangulia, na nikawaambia mahali pa kwenda. Mimi nikaenda huku, ambako kama wakija huku ningepiga tu risasi hewani na kuwafukuza warudi upande there, waliko, ili waweze kuwapata wa, wa so, wanyama wao. kwa hiyo ilikuwa ni nguruwe mwitu. Kwa hiyo nikaenda huku upande huu. Nao hawaku wako hawaku wako upande wowote wa kamwona ndugu Fred akitoka, nao hawaku wako akarudi na ndugu Norman, akapanda kile kilima na nikageuka nikashuka kwenye genge dogo, na nikapanda peke yangu tu yapata maili moja na nusu kupitia kwenye nchi ya mawe mawe sana. Na nilikuwa nimeketi chini na nilikuwa tu nikiangalia pande zote, kulikuwa kuna pambazuka, nami nilikuwa nikitoa hizo zinazoziita kule vichwambuzi, ni kitu kama mbegu zenye miiba, nikizitoa kwenye mguu wa soreli yangu za aina ile ile hasa nilizojiona nikizitoa nilipokuwa hapa nikiwaambia kuhusu lile ono, karibu miezi sita kabla halijatukia. Nikasema, hilo ni la ajabu, angalia jinsi nilivyo, kaskazini mwa Tucson kikamilifu, kitu kama kaskazini mashariki inafanya Tucson Kumbukeni nilisema kidogo kusini magharibi ndipo nikasema, the hilo ni la ajabu. Nilikuwa nikiangalia mbegu hizo zenye miiba namna hii ikizitoa kwenye ninii yangu, uh, nyingi za hizo uh, kutoka kwenye miguu ya suruali yangu. Kama hujapata that, kuwa kule, hiyo ni inchi ya jangwa like well, si kama hii hata kidogo, ni angavu mara ishirini so zaidi, wala hakuna miti na kadhalika kama ilivyo hapa, imipungate tu na mchanga so, kwa hiyo ni uh, ilikuwa uh, tu nikiziangalia so namna hiyo. Niliinua tu macho yangu juu na kama ningesema nisumahili, kutoka kwangu, naona kichwa kizima cha kundi zima la nguruwe mwitu limekaa kutokea pale mwishoni, mahali walipokuwa wakila majani filari, na nikawazia sasa, laiti ningeweza kuwaelekeza ndugu Fred na ndugu Norman pale, hali ndipo mahali penyewe hasa. Na jioni iliyotangulia Roho Mtakatifu alikuwa akitenda kazi sana kambini hata alikuwa akiniambia mambo yaliyokuwa yametukia yali na yaliyokuwa yakitukia. Ilinibidi kuamka na kuondoka kambini mwangu, alafu basi, kesho yake asubuhi ya ilikuwa nimepanda kuenda kule juu, na nikaanza nikasema, sasa kama ninaweza kufika kwa ndugu Fred nitampata nyuma ya mlima huu ambao ni kama maili moja kwenda hivi, ilinibidi kwenda kama kama maili moja upande huu, ilinibidi kwenda kama kama maili mbili ama zaidi, nimchukue labda tatu, nirudi hivi, nishuke nipite mahali tunapopaita mgongo wa nguruwe ni hivi juu ya milima hii ya magenge magenge yaliyochongoka, kisha nishuke mbio hivi nikate na kuja huku, kisha nishuke kwenda upande huu na kumchukua. Ndipo itambidi kushuka moja kwa moja mpaka chini ya kilima hicho, kumchukua ndugu Norman, ambayo zingekuwa labda ni maili nne ama tano, kisha warudi. Na nilikuwa nikitaka kuweka ki, kipande cha Kleenex ambacho nilikuwa niende kukitundika kwenye kipande cha champungate pale nipate kujelekezea kwamba ningetokea kwenye kigongo kipi nitakaporudi, nami nikatokea tu juu ya kigongo kidogo ambapo kuna miamba mingi iliyochongoka na kuna mguruzo wa paa unaochukia upande mwingine, karibu lo, yadi 40 50 chini ya mtelemko wa jabali. Ilikuwa ni kama lo, kulikuwa kumekwisha kupambazuka, ningesema saa mbili ama tatu, wazia kitu kama hicho, ndugu Fred, labda saa tatu kitu kama hicho. Nikakimbia upande huu pesi, hao nguruwe mwitu wasije wakaniona, wao ni nguruwe dume wa mwitu, wajua nao ni waoga sana. Kwa hiyo ni nikapanda kilima hivi na kukata, nikaanza nikapanda mbio kilimani, nikakimbia tu kwenye we nini tunachoita mwendo shoti wa mbwa na kwa ghafla oh, nchi nzima ikalipuka. Kamwe sijapata kutia mlipuko out. wenye kutisha jinsi hiyo, ulitikisa tu. Na miamba ikafingirika na ikajisikia kana kwamba hapana budi ni nilikuwa nimeruka futi tano kutoka ardhini ilivyoonekana, like ilinitisha. Nikawazia o oh, jamani, nilifikiri nilikuwa nimepigwa risasi kwamba mtu fulani. Nilikuwa nimevaa kofia nyeusi, nilifikiri pengine walidhani ilikuwa ni nguruwe mwitu akipanda mbio mlimani, fulani alikuwa amenipiga risasi. Ilitoa sauti kubwa sana, moja kwa moja juu yangu namna hiyo. Halafu mara kitu fulani kikasema, angalia juu. Ilikuwa ndio hiyo ipo. Yeye akaniambia ni kule kufunguliwa kwa ile mihuri seven, saba. Rudi nyumbani. Kwa hiyo mimi huyu hapa ninakuja, nikakutana na ndugu Fred, Fred na ndugu Norma kama saa moja baadaye. Wakati nilipowapata walikuwa wameshikwa na kiwewe na wakinena habari zake, ilikuwa ndio hiyo nayo sayansi inasema ya kwamba haiwezekani kwa kwa namna yoyote ya, ya umande ama chochote kupanda juu hivyo, ukungu mvuke. Unaona, tutaenda tu, isinge jua mimi sisi mimi, tunapoenda katika nchi za ngambo tunasafiri futu elfu tisa hiyo ni juu ya tufani, hiyo ni karibu maili nne na tuseme hebu tuseme labda ni maili kumi na tano ambapo huwezi kupata tena ukungu, lakini hizi ni maili ishirini na sita nalo lilining'inia kule siku nzima hawajui ni kitu gani lakini, Bwana ashukuriwe, sisi tunajua. Asante ndugu Hickerson, nitaliweka kwenye dawati langu kule ndani na tutakapokiandika kile kitabu, mbona basi tunaweza kuichukua. Nina muhtasari mdogo hapa niliyopewa. Ninaamini kumekuwako na ongezeko katika hesabu yetu tangu nilipokuwa hapa mara ya mwisho. Ninafikiri jina lake ni, ni angalau jina la baba yake David West na wana jamaa mdogo hapa ambaye wanataka kumweka wakfu kwa Bwana. Je, hiyo ni kweli? Ilikuwa ni usiku wa leo ama ilikuwa ni Jumatano usiku? Sijui, haina budi usiku wa leo. Hilo ni sawa. Pema. Vipi kuhusu wewe? Ni David sivyo? hivyo ndivyo nilivyowazia. Unaitwa pema. Vipi kuhusu kumleta jamaa huyu mdogo huku? Kama dada yetu atakuja hapa kwenye piano hili na atupe wimbo wa waleteni, mchungaji akipenda aje hapa na tutamweka mvulana huyu mdogo wakfu kwa Bwana. Sasa sisi hujaribu kuliweka kimaandiko. Really? Huyu ni mjukuu wako Ndugu West? Halionekani, linawezekana, sivyo? Dada West, unaonaje juu ya jambo hilo? Hivi hainini, unajua navyowazia hata hivyo Mwajua, mimi ni babu pia. Nimekumbusha juu ya ndugu Dima Shakarian, alikuwa amesimama mbele ya umati mkubwa wa watu, yeye uchanganyikiwa na kila kitu mbibu. Kama mimi, mwajua, alikuwa amesimama pale, akasema, mwajua, akasema ni nilimwambia Rose, nilijisikia huyo ni mkewe, akasema nilijihisi kwa mzee zaidi kwa kuwa nilikuwa nyanya, akasema la, inamaanisha ba, mwajua mimi huko peke yako ndugu West. Kuna wengi sana wa hao humu ndani, na ni sawa. Nafikiri tunaweza really kweli kuwafurahia wajukuu wetu, ile hali nini. Natumaini hili halisikiki ni baya, lakini tunaweza kuwa na wakati zaidi nao, ninaamini, kuliko tulivyokuwa pamoja na watoto wetu. We, nilimuuliza mke wangu hilo hivi majuzi, akasema, hakika unawapenda kwa kitambo kidogo, unawarudisha kwa mama yao na kuendelea. <laughs> Vema, ina mjukuu mdogo kule nyuma yeye alisema, papa hubiri papa hubiri. Nao wakachukua matoleo jumapili iliyopita usiku, wakaweka mezani, wakamleta ndani huko nyuma, na akanisikia kupitia maikrofoni akasema, papa hubiri papa hubiri, na Bili akasema, naam huko juu Akasema, la, na sadaka ikatapakaa kote sakafuni <laughs> A, alitaka kuja huku. Unajua, daima ananipigia makelele unajua, akiniona kwenye mkutano wowote anapiga makelele hapa hubiri, akapiga makelele kwa sauti kubwa sana. Kwa hiyo ninajua wao ni wazuri sana. I say, sijui kama ningeweza kuazima baadhi ya hizo nywele, hazihitaji sasa hivi, ninazihitaji. Jina lake ni nani? David Jonathan hilo si ni jina zuri? Sema, natumaini maisha yake yatafanana na uh, ya yule aliyepewa jina lake, Daudi, yule mfalme Daudi ambaye Kristo ataketi kwenye kiti chake cha enzi, na pia Yonathani, rafiki mpendwa na nawaambia wao ni jamaa wadogo wa kupendeza, tunawathamini sana. Mimi ye anaamka, naye anaweza anaweza kusema kwa sauti kuu, amina. Ah, vizuri tu kama hao wengine, unajua. Kwa hiyo hatutaliacha litusumbue, tunamweka wakfu kwa Bwana. Ninafikiri ni vizuri sana kwa na bwana na bibi wenye umri mdogo, ambao Mungu ameweka katika ulinzi wao jamaa mdogo kama huyu, na wanakuja kumtoa kwa Bwana, na unapofanya hivyo inaonyesha ya kwamba wewe si nini, ya kwamba unamrudishia Mungu kile Mungu alichokupa. Mungu ambariki. Sasa ukitaka kumshika, inaamini, labda mama kidogo angeweza kumshika vizuri zaidi kuliko ningalimshika. Na vipi kuhusu sisi kumwekea mikono tu? Unaona, ni afadhali ufanye hivyo, maana nina hofu nitamwangusha, ama sio kumwangusha, kumvunja ama kitu kama hicho. Mwajua nami daima nina hofu kuwavunja. Mwajua yangu yangu mila alisema huko nyuma, ninafikiri hii ni kazi moja jukwani ambayo kwa namna fulani ananionea wivu. Unajua, ye anapenda kuwashika nani. Vema, angalia hapa, yeye ataniangalia. Ni jamaa mzuri, naam bwana. Labda ningeweza kumshika, sijui. No dada, usi nini, natumaini hata anguka hapa. Hilo ni zuri, hilo ni zuri. Uhali gani? Vema. Sasa mpenzi, inamishe vichwa vyetu Bwana Yesu. Miaka mingi iliyopita, wakati Ukristo ulipozaliwa katika umbo la mtu aliyeitwa Kristo, masihi aliyetiwa mafuta, jina lake lilikuwa ni Yesu, watu walimletea watoto wao wachanga ili apate kuwawekea mikono na kuwabariki, na yeye akasema, waacheni watoto wadogo waje kwangu, wala msiwazuie, kwa kuwa walio kama hao ufalme wa mbinguni ni wao. Masjini mimi huyu na mke bagu zao na hao wengine wamekuwa ni wafuasi wa kweli wa neno Bwana Yesu, ninaleta na kumkabidhi kwako usiku wa leo, mimi pamoja na mchungaji, mtoto huyu wa kupendeza David Jonathan West, ninamtoa kwako kutoka kwa, kwa mama na baba. Ninamtoa kwako kwa Bwana kwa, kwa afya, nguvu, maisha marefu ya huduma kumwadhimisha Mwenyezi Mungu ambaye alimleta humu ulimwenguni. Jalia baraka za Mungu zikae juu yake. Jalia Roho Mtakatifu akae juu ya mtoto huyu. Kama kuna kesho, jalia aiendeleze injili ambayo wazazi wake na babu zake wanaithamini sana leo lijalie Bwana. Sasa, katika jina la Yesu Kristo, ninakupa mtoto huyu katika kuwekwa wakfu kwa maisha yake, amina. Ninaamini wanataka kupiga picha ya maskini jamaa huyu mdogo, niliruka pia Mungu akubariki dada, na ujaliwe daima kumpenda na kumthamini Bwana Yesu, na jamaa huyu mdogo alelewe katika maonyo ya Mungu, na muwe na mvulana mdogo mzuri sana. Ninahakika Mungu awe pamoja nanyi, ninaamini aliangusha. Maskini kitulivi chake walikipata. Ndio jamani, sasa hivi tuimbe huo wimbo mfupi, na leteni kila mtu pamoja sasa, kwa ajili ya mvulana huyu mdogo. Vyema dada wale, hey! Waleteni watoto wadogo kwa Yesu. Sijui mikono mizuri zaidi ya kuwaweka nani. Je, mikono ya Bwana Yesu? Sasa ninajua kuna joto huko nje. Nataka kumwambia bawabu, ndugu yangu dok, ama mwingine, hao wanayoishughulikia baadhi ya akina dada wanaharibu sketi zao kwa, kwa grisi iliyo kwenye kiti wakati wamepakwa hiyo. Ninajua kuna mke wangu, wangu binti zangu wawili, mtoto Betty Collins bibi, bila baadhi yao ni kitu fulani, grisi iliyo pale, naomba uiangalie dok uwezapo, ni ninaamini ni mahali walipo nini. Um, ni grisi ni ama rangi ama kitu fulani hapo hapo mahali wanapofanyia kazi, huku na huku viti na hati, hamna vema, sijui ni kitu gani basi kitu fulani nicho nini tu, niliambiwa jambo hilo na mimi nikasema nitalifikisha no, kwa, kwa doc vema. Now, sasa mkutano wa maombi wa Jumatano usiku kuna mwingine umeutangaza, umeleta your... matangazo yenu ndugu Nevel, matangazo yote yameletwa. Uh, sasa Bwana akipenda Jumapili ijayo asubuhi ninataka kuzungumza juu ya somo na kukishtaki kizazi hiki kwa kumsulibisha Kristo. Nasema kizazi hiki kisingeweza kufanya hivyo, utaona kama walifanya hivyo ama hawakufanya kulingana na neno. Sasa Jumapili ijayo asubuhi, Bwana akipenda, kama sasa, kama kama, kama jambo fulani likifikia, ninapaswa kuwa huko Houston juma hili pia, katika mkutano ambao utanichukua hadi Jumapili. Kwa hiyo sijui kama nitaweza ama sitaweza, lakini tuna Jumapili zingine zaidi za kufanya shughuli zingine kabla ya hapo, hata hivyo, baadaye tutaenda Chicago kwa ajili ya mkutano ama mkutano huko Chicago juma la mwisho katika mwezi huu, na halafu inanibidi kuirudisha familia Arizona kwa kuwa kwa kwa likizo yao imekwisha na watoto hawanabudi wa kurudi shuleni. Sasa wangapi waliofurahia kusomwa kwa neno na baraka za Bwana? Sote tunafurahia sana. Sasa kuna joto Abi, ninajua baadhi yenu mnarudi nyumbani usiku wa leo. Najua ndugu Rodney na Chali, hao wengine inawabidi kuendesha magari, kusafiri mbali sana. Na hebu kidogo mko likizoni, sivyo? Vema ninasikia well, mnaenda kuvua samaki wana, hamhesabii mtu umri wakati anapovua samaki, uzeeki hata kidogo wakati ukivua samaki. Kwa hiyo sasa ninyi wasichana, ambataneni nao, naona nami na nitashuka nije nijiunge nanyi nikiweza and, uh, na mnajua, bwana mwema walisema hamhesabii mtu umri wakati akivua samaki, huwa sana wakati unapo nini, unapojisikia umechanganyikiwa sana, ndilo jambo lililo zuri sana na kujiburudisha nalo na nililopata kuona maishani mwangu ni kwenda kuvua samaki. Nilikuwa na kadi ndogo wakati mmoja kutoka kwa Bwana Troutman, na mtu yeyote anayemkumbuka Bwana Troutman, ile kampuni ya barafu huko New Albany, ilikuwa na kadi ndogo kule, kasema huko nje kuvua samaki. Akaendelea ikisema mwanamume aliye na kila mwanamume ndugu zake nje kwenye kuvua samaki pamoja na msaidizi, siku zote wataenda nje kuvua samaki. Alikuwa na kama vitu vinane ama kumi mbalimbali, na alipofikia chini akasema, mwanadamu yuko karibu na Mungu wakati anapovua samaki. Kwa hiyo ninafikiri hiyo ni kama ni kweli, matajiri na maskini wote ni sawa huko nje wakivua samaki. Naona naisaidia daima, ataenda huko nje kuvua samaki, na kila kitu kilikuwa ni kuhusu huko nje kuvua samaki. Pema ikawaambia juu ya kuvua kwingine. Nimekuwa nikivua kwa karibu miaka thelathini na mitatu iliyopita, nimekuwa nikivua nafsi za watu. Bwana na atusaidie kumleta kila mmoja uwezaye kumpata. Sasa usiku wa leo huu unarekodiwa sasa. Asubuhi ya leo, kama Jim yupo hapa ama anarekodi, mimi mimi nafikiri kwenye kanda fulani alinifahamisha jambo hilo. Nilisema kutoka kwa pili, sikumaanisha kwa pili, ni kutoka kwa tatu. Roho Mtakatifu katika umbo la nguzo ya moto, Mungu akishuka katika dhihirisho, alileta kutoka kwa kwanza, na, na huko nyuma katika akawatoa Israeli uh, kutoka Misri. Kutoka, kutoka kwa pili kulikuwa ni Kristo akilitoa kanisa kutoka katika dini ya Kiyahudi. Kutoka kwa tatu ni wakati nguzo ile ile ya moto inapomtoa bibi harusi kutoka kwenye kanisa. Unaona, kutoka kwa ya kimwili kwa ya kiroho, kiroho kutoka kwa ya kiroho, hizo tatu unaona, ya kiroho kutoka kwa kanisa hasa ndipo tunazipata hizo tatu zile nyakati tatu zake. Now, sasa usiku wa leo nilitaka, uh, kurekodi kanda nyingine, na hiyo iliitwa, Je, maisha yako yanayostahili Injili? Labda haitachukua muda mrefu sana, vema. Ni maandiko machache tu na mitasari niliyonayo hapa, lakini kwanza tunataka kusoma neno la Mungu. Kabla hatujafanya hivyo, inamishe mioyo yetu kwake kwa dakika moja. Any man physically or Bwana Yesu, mtu yeyote kimwili, ama mwanamke, ama mtoto anaweza kuzifungua kurasa za Biblia hii, bali hakuna mtu anayeweza kuifunua ila wewe. Ninaomba Bwana, inapolichukua fungu hili jinsi lilivyowekwa moyoni mwangu na kulituma kote katika mataifa kwa ajili ya watu wapate kujua ni maisha ya aina gani wanayopaswa kuishi kwa maana wengi sana wameniuliza, je, yeah, maisha ya Kikristo ni maisha ya ibada ya kanisani? Ni kuwasaidia maskini wahitaji ama ni kuwa mfuasi wa kudumu? Je, yeah, ni uaminifu yeah, halisi kwa kanisa question? Na maswali kama hayo Father, Baba jibu halisi na lije usiku wa leo kupitia maneno haya unapojitahidi kuyaleta kwa watu katika jina lake Yesu Kristo tunaomba. Amina. Sasa fungueni kwenye Biblia zenu kwenye kitabu cha Luka Mtakatifu, na tutaanzia kwenye mlango wa kumi na nne na kifungu cha kumi na sita kusoma maandiko machache tupate mahali pa kusimamia kwa ajili ya msingi kwa ajili ya jambo hili ambalo tutajaribu kulipa kama dakika thelathini ama arobaini. Sasa kifungu cha kumi na sita cha mlango wa kumi na nne wa Luka Mtakatifu, akamwambia, mtu mmoja alifanya karamu kubwa, akaalika watu wengi, akawatuma watumwa wake saa ya chakula awaambie wale walioalikwa, wali wali kwa for, njooni, kwa, kwa kuwa vitu vyote vimekwisha kuwekwa tayari. and they all, with one Wakaanza wote kutoa udhuru kwa nia moja. Wa kwanza alimwambia mimi nimenunua shamba, sharti niende nikalitazame, tafadhali unisamehe. Mwingine akasema nimenunua ng'ombe jozi tano, ninakwenda kuwajaribu, tafadhali unisamehe. Mwingine akasema nimeoa mke, na kwa sababu hiyo siwezi kuja. Yule mtumwa akaenda akampa bwana wake habari ya mambo hayo yote. Basi yule mwenye nyumba akakasirika, akamwambia mtumwa wake, angalia si watumwa mtumwa, toka upesi uende katika njia kuu na vichorochoro vya miji, ukawalete hapa maskini na vilema na viwete na vipofu. Mtumwa akasema, Bwana, hayo uliyoyaagiza yamekwisha tendeka, na hata sasa ingaliko nafasi. Bwana akamwambia mtumwa, toka nje uende barabarani na mipakani, ukawashurutishe kuingia ndani, nyumba yangu ipate kujaa. Maana nawaambia kwamba katika wale walioalikwa, hapana hata mmoja atakayeionja karamu yangu. Sasa mliona, ilikuwako na mivuto mitatu ama duru tatu za jambo hilo. Walipotoka kwanza na kuwaita wale waliokuwa ama walioalikwa waje, wala hawakuja. Kwa hiyo kukaja kampeni ya uponyaji ikatoka kwenda kuwaleta vipofu na viwete bado nafasi ilikuwapo. Kwa hiyo akatoka akaenda uh, na kuwashurutisha walio wema wabaya na wasiojali wanapaswa kuingia. Sasa nasoma uh, mfano mwingine wa jambo hili linachofanana, yes, nalo katika Mathayo ishirini na mbili moja hadi kumi like kama mngetaka kulisoma baadaye uh, lakini mimi man, mimi nilitoa uh, somo hili uh, kutoka hapo, je, maisha yako yanastahili Injili? Now, sasa Yesu hapa anasema mwanadamu daima amejaribu kutoa udhuru kusudi asilipokee neno la Mungu la mwaliko wake, hata likithibitishwa kwao kwa dhati, kwa kwa kwa kwa ya kwamba ni yaani, ni karamu yake na mwaliko wake, lakini mwanadamu daima anatoa udhuru na kama ukisoma Matayo Mtakatifu ishirini na mbili utaona ya kwamba udhuru ulitolewa pale pia and, and na na wao wanajaribu all... ilirudi nyuma kwenye nyakati zote, ilirudi kwenye wakati huo a na ikasema, mtu aliwaalika na, na alikuwa na and shamba la mizabibu, na tunauona mfano huo jinsi ambavyo aliwatuma watumishi wake wakusanye kutoka kwenye shamba hili la mizabibu. Mtumishi wa kwanza alikuja, wao alifanya nini? Walimfukuza. Mtumishi mwingine akaja pia, wakampiga mawe na wakamfukuza. Mtumishi baada ya mtumishi, hao watu wakatili. Mfalme akamtuma hatimaye mwanawe, na mwanawe alipokuja, tunaona ya kwamba wao walisema, huyu ni mrithi, utamuua, ndipo tutarithi vitu vyote. Ndipo Yesu akawaambia, huyo mfalme alituma na kuwaua wauaji hao wote na kuiteketeza miji yao. Sasa an tunaona wakati Mungu anapompa mtu mwaliko na mtu afanye jambo fulani ama kupokea mwaliko ambao yeye amempa naye anaukataa, basi hakuna kitu kilichosalia baada ya rehema kukataliwa bali hukumu. Ukivuka mipaka ya rehema, basi kuna jambo moja tu lililosalia, na hilo ni hukumu. Tunaona ya kwamba mwanadamu amefanya hivyo katika nyakati zote, limetukia karibu kila Bible, wakati katika Biblia Noah, servant, escape. Mungu alipomtuma Nuhu mtumishi wake na kufanya njia ya kuepukia kwa watu wote waliotaka kuokolewa, bali watu hao walimcheka tu na kumdhihaki Nuhu. Lakini Mungu alifanya excuse, njia, bali walikuwa na udhuru, haikuwa ni kulingana the, na nini yao the, uh, na mawazo yao ya kisasa haiku nini, haikuwa ni vile walivyoitaka so kwa hiyo wakatoa udhuru katika siku za Nuhu, walitoa udhuru katika siku za Musa. Walitoa udhuru katika siku za Elia, walitoa udhuru katika siku za Kristo, na wanatoa udhuru siku hizi. Sasa yeye akizunga moja kwa moja na Israeli, wale walioitwa kwenye karamu, ambayo ningeitumia kwa watu siku hizi, kanisa, ambao wamealikwa kuja kwenye karamu, wala hawatakuja karamu ya kiroho ya Bwana, wala hawatafanya hivyo. Hawataki kuja, wana mambo mengine ya kufanya, wanatafuta udhuru. Sasa kama Israeli miaka elfu mbili iliyopita wangalikubali mwaliko waliopewa, wasingekuwa kama walivyo siku hizi. Miaka elfu mbili iliyopita Israeli waliukataa mwaliko wa kuja kwenye karamu ya harusi, na waliukataa na wakaingia hukumuni. Lakini kama Yesu alivyosema, waliwapiga mawe na kuwaua manabii waliotumiwa kwa kutoa udhuru. sasa udhuru waliotoa katika kila siku, tunaona katika siku za Yesu ya kwamba yeye haku nini, yeye hakujiunga na hata mmoja wao. Walisema, mtu huyo alipata elimu hii lini? Ametoka kwenye shule gani? Huyu si mwana wa yule seremala? Mama yake si anaitwa Mariamu? Ndugu zake Yusufu na Yakobo na kadhalika, na dada zake wako pamoja nasi. Basi mtu huyo alipata wapi mamlaka ya kufanya hivi? Unaona, kwa maneno mengine, yeye hakushirikiana nao. Kwa hiyo wakasema, ye ni Beelzebuli, ye ni Msamaria, ana pepo, na yeye ni mwenda wazimu, ye ni mtu aliye na pepo mchafu katika mambo ya dini, na imemtia kichaa. Na ndivyo ilivyo, yuko like huko nje kama mtu mkorofu, msimjali. And nasi tunajua lililowapata Israeli nao wakapaza sauti, walikuwa na hakika she sana kwamba mtu huyo alikuwa amekosea. Mpaka lo wakati walipo mhukumu, alisema we, alisema, we alisema, alisema damu yake na iwe juu yetu children, na juu ya watoto wetu, nayo imekuwa juu yao tangu wakati huo. Yesu alikuwa akijaribu kuwaambia ya kwamba udhuru wao ndio uliowaua manabii na ndio uliowaua watu wenye haki, waliokuja. Walikubali kanuni zao za imani walizopewa na wanadamu, badala ya kulichukua neno la Mungu, na kwa kufanya hivyo walikuwa wamelitangua neno la Mungu. Sasa ama, inakubidi kusema katika jambo hili ya kwamba haya ni mapenzi ya Mungu na shauku ya Mungu, au ama ni kitu kingine unachoweza kujivunia kilicho bora kuliko hili lilivyo. Sasa inakubidi kuchukua moja ama jingine, huwezi kumtumikia Mungu na mali, na inakubidi kusema hii ni ile kweli ama hiyo ni sehemu ya ile kweli ama yote si kweli ama hajawekwa pamoja vizuri ama hajafasiriwa sawasawa. Nayo Biblia ilisema ya kwamba neno la Mungu si la kufasiriwa apendavyo mtu yeyote. Hakuna mtu mwingine anayepaswa kuweka fasiri kwake, hilo limeandikwa jinsi tu Mungu anavyotaka lifasiriwe. Vile tu lisemavyo, kwamba hivyo ndivyo linavyopaswa kuwa, isikuwe tu jinsi lilivyosema, jinsi lilivyoandikwa hapa. Sasa wanakubali kanuni zao za imani, wanazitangua ahadi za Mungu kwao, wanaliruka hilo, wataruka mbali na hilo. Sasa kama Urusi ingalikubali baraka ya Pentekoste miaka sabini na mitano iliyopita wakati Roho Mtakatifu aliposhuka Urusi, wasingekuwa ni wakomunisti leo hii. Sasa 75 miaka sabini na mitano iliyopita alikuwa na uamsho mkubwa sana Urusi. God, Mungu alishuka miongoni mwao dead, na walikuwa na miamsho mikubwa mpaka huko ndani Siberia na walifanya nini? Waliukataa, na siku hizi nchi hiyo imekwisha, na makanisa hayawezi kufanya ibada ila kwa ruhusa tu, na wameamriwa hukumu. Wameingia kwenye wazimu huu wa ghadhabu ya ukomunisti, wamejiuza kwa ibilisi. Miaka hamsini iliyopita Roho Mtakatifu alishuka Uingereza, mara baada ya hapo akaja George Jeffries na FF Smith Bosworth Bushworth, na Charles Price Wigglesworth, hao mashujaa maarufu wa imani, miaka hamsini iliyopita, na wakailetea Uingereza uamsho wa Roho Mtakatifu. Lakini walifanya nini? Waliwacheka, wakawatia gerezani wakawaita wenda wazimu, walidhani walikuwa wameingia kichaa. Makanisa yaliwakataza watu kuja kuwasikiliza, na wakawaponya wagonjwa na kutoa pepo na kufanya kazi kuu. Na kwa kuwa Uingereza kama taifa liliikataa Injili, dhambi zake zinajulikana kote ulimwenguni. Ni vigumu kupata taifa asi world, za zaidi ulimwenguni kote, hata pamoja na Roma na Ufaransa. Ndiko Uingereza apostate, ni mama wa uasi right were, uh, Finney, uh, Finney, humo humo ambamo Fini na wengi wa watu mashuhuri walimohubiri kwenye Koshy kwenye soko la nyasi kavu na Charles G Fini na Wesley na wote na hao, nalo likaikataa na sasa two, in the paper, hata juma lililopita ama mawili kwenye magazeti mliona, ambapo wanaume wake mashuhuri wamedhoofika sana kwenye kwenye mapenzi ya wanawake, mpaka wapelelezi wakaingia humo. Kiongozi wao aliwapata wengine, zaidi magazeti yameliandika dhambi zao za kashwa moja kwa moja katika serikali yao, imesambaza jina la aibu kote ulimwenguni. Kwa nini ilikataa ile kweli? Ilikuwa na udhuru wake, nayo imekwisha. Uingereza imekwisha kabisa kwa swala la Mungu muda mrefu uliopita, kama Marekani miaka kumi na mitano iliyopita, wakati ule uamsho mkuu wa uponyaji ulipoendelea kutoka Pentekoste uliibuka nchini na kulikuwako na miamsho katika makao makuu, Washington, D. Washington D. C. marais, makamu wa marais, watu mashuhuri, magavana. Mambo makuu yalitukia, magavana, na na watu waliponywa. Kama vile mbunge Upshaw alikuwa kiwete kwa miaka sitini na sita. Wala wasingeweza kugeuza uso wao na kusema haikutendeka, ulikuwa pako hapo mbele zao, bali wakaukataa. Na usiku wa leo hiyo ndiyo sababu taifa hili linadumu, limeamriwa maangamizi, hakuna matumaini kwake hata kidogo. Limevuka mstari kati ya hukumu na rehema, nalo limekusudiwa katika yale lilionayo hapa kulitawala taifa hili, nalo limeoza kabisa. Siasa zake zimeoza. Uadilifu wa taifa hili ni duni kuliko chochote linachoweza kuwazia, na mfumo wake wa kidini umeoza kuliko uadilifu. Linakuwa katika kufanya jambo hili, sasa limejiunganisha lenyewe, makanisa haya yote na ya taifa, katika muungano wa makanisa na limechukua alama ya mnyama. Ni kitu cha jinsi gani? Why? Kristo aliwapa nafasi, njooni kwenye karamu yangu, karamu ya Pentekoste ambayo inamaanisha hamsini. Wakati Roho aliposhuka, Urusi waliitwa kwenye karamu ya Pentekoste, karamu ya kiroho, nao wakaikataa. Uingereza, Roho Mtakatifu alimwagwa juu yao, nao wakamkataa. Amerika, aa mtakatifu alimwagwa juu yao nao wakamkataa. Je, alialika mara tatu. Mara tatu alitoa mwaliko, wala haukuisikiliza karamu hiyo. Ndipo akaalika tena, naye akasema nendeni mkawashurutishe watu hao waje, meza haina budi kuandaliwa meza iko tayari, ungali kuna nafasi. Nami ninaamini na ya kwamba labda labda mnamo miezi michache ijayo, ama kitu kama hicho, ama mwaka mmoja, ama chochote kile, Mungu atatuma tetemeko jingine kote nchini, kwa maana bado kuna mtu fulani aliyepo huko nje mahali fulani, ambaye ni uzao uliokusudiwa tangu asili, ambao hauna budi kushukiwa na ile nuru mahali fulani mahali fulani ulimwenguni. Taifa hili lenyewe limekwisha Nilikuwa nikiangalia kwenye gazeti la live la juma hili, huko kwenye vema, huko chini Little Rock hivi majuzi, ama hasa Hot Springs, na hapo nikaona inaamini ilikuwa ni gavana wa mkoa wa New York pamoja na namna fulani ya kipusa mvua nguo huko Honolulu, akicheza dansi naye sasa yeah, na hapa chini ya hapo palikuwapo na mtu mwingine mashuhuri ni oh, lo, ni fedheha ya jinsi gani! Angalia taifa letu leo, our, our angalia hali ya nini yetu ya taifa letu. Angalia mahali lilipoelekea, jinsi lilivyoanguka chini sana. Angalia mfumo wetu wa kidini siku hizi. Inawezekanaje ya kwamba makanisa yanaweza kuingia katika hali yaliyomo sasa? Ni kwa sababu wamekatana kwasi ujumbe wa Mungu, ule mwaliko wa kuja kwenye karamu. Ungeweza like kusema, really kuwa maisha kama hayo yanastahili njele. Ungeweza kuyaita maisha ambayo angeketi na kuwaruhusu watu wao kufanya mambo hayo, kuvuta sigara. Hivi majuzi huku chini kanisa fulani. Timu ndogo ya ligi ilikuwa ikicheza hapa chini, And, uh, kwenye kiwanja cha michezo. Mvulana mdogo wa shemeji yangu ni mtupa mpira wa moja ya timu hizo, na kwa hiyo alikuwa huko nje akitupa mpira na kulikuwa na ligi ya kanisa iliyokuwa ikicheza na kulikuwa na mchungaji, na mchungaji akiwa pamoja na jamaa hao wadogo huko nje uwanjani wakicheza, naye mchungaji alivuta sigara baada ya sigara. Kanisa jirani yetu kabisa hapa hapa karibu nasi. Na je ungeweza kuwazia mtu? Na hata watu walioketi kwenye wasikilizaji waliliona jambo hilo, lakini imefikia mahali ambapo hata hawajali jambo hilo. Kanisa fulani kuu, kanisa la Kibaptisti, lilijualo kuachilia watu watoke kwenye shule ya Jumapili dakika kumi na tano za ziada, ili kwamba mchungaji pamoja na hao wote waweze kusimama nje na kuvuta sigara kabla hawajarudi ndani kutumikia kazi ya Bwana. John Smith mwanzilishi wa kanisa hilo aliomba kwa bidii sana kwamba Mungu atume uamsho, hata macho yake yakavimba yakijifunga usiku, naye mke wake ilimlazimu kumwongoza mezani na kumlisha kwa kijiko. Kama mtu huyo angepinduka kaburini mwake, kama alijua ya kwamba kanisa lake limeingia katika hali hiyo, ni kitu gani walialikwa waje na wakaukataa. Hilo ndilo jambo pekee nani, mnakumbuka Yesu alisema hapa ndani kwamba hao walioalikwa na nawataukataa hawataionja karamu yake. Ghost, wakati Mungu anapomtuma Roho Mtakatifu na kubisha mlangoni mwa mtu naye anamkataa makusudi, siku moja atamkataa kwa mara ya mwisho, ndipo hutakuwa mtu aliyejaliwa. Unaweza kuketi kanisani na kuisikiliza injili na kukubaliana na injili hiyo. Ungeweza kiasi hata na kusema ninajua ni kweli, lakini kamwe usiweke kidole juu yake kulisaidia wewe mwenyewe. Unaona, unaisikiliza tu, maana unasema ninaamini ni kweli. Huko ni kukubaliana tu nayo. Ungeweza kusema ninaamini hizo ni dola elfu kumi. Hilo halimaanishi ninazo. Unaona, ungeweza kusema hayo ni maji mazuri baridi, bali nikatae kuyanywa. Najua nalomaanisha Nao huu ni uzima wa milele, na kukataa kufanya hivyo, siku moja utavuka mstari kati ya hukumu na rehema, ndipo hutakuwa na majaliwa ya kuja na kulipokea. Kwenu ninyi watu mnaohudhuria hapa, mimi siwajibiki kwa wale ambao ama, ama wale wanaohudhuriwa na wahudumu wengine, lakini kama ni kweli, mnawiwa uhai wenu kwa jambo hilo. Ungeweza kupata nini zaidi ambacho kingekuwa na manufaa zaidi kwako uliko kujua ya kwamba try. Unaweza kuwa na uzima wa milele vipi? Kama nilikuwa nikitoa vidonge hapa ambavyo imethibitishwa kisayansi, imethibitishwa kisayansi ya kwamba kidonge hiki here. kingekufanya uishi kwa muda wa miaka elfu, well, vema, ingenilazimu e, kuwaleta wanajeshi hapa, wasukumia wa mbali the na mahali hapo misinge kubidi kufanya wito wa madhabahuni kwa hilo, itakulazimu kuwafukuzia mbali kuishi kwa muda wa miaka elfu moja. Na hata hivyo imethibitishwa kisayansi ya kwamba Mungu wa milele uu zake zote za kushuka kwake, ambazo zilikuahidi uzima wa milele, naye shetani akaweka majeshi yake huko nje kukuzuia usiukaribie. Unaona, hata hivyo unaweza kuangalia na uwe na hisi ya kutosha kuangalia katika uso wake na kuona kwamba ni kweli hata hivyo, basi unaukataa. Unaona kitu fulani namna fulani ya udhuru: kuna joto sana, nimechoka sana, nitafanya hivyo kesho, namna fulani tu ya udhuru. Hivyo tu ndivyo wanavyofanya. Kwa kuikataa siku ya kudhuriwa, inakutenganisha na Mungu. Sasa tunaona we, na katika agano la kale walikuwa yeah, na kile kilichoitwa mwaka wa yubile. Hiyo ilikuwa ni wakati watu wote waliokuwa ni watumwa wangeweza kuwekwa huru. Wakati yubile ilipopigwa, ndipo. Kama mtu hakutoka, kama kulikuwako na udhuru fulani ambao angeweza kutoa kwamba hakutaka kurudi kwenye nchi yake, basi ilibidi atiwe alama kwenye sikio kwa umma zenye mwimo hekaluni. Ndipo basi, haiduru ni yubile ngapi zilizokuja, mtu huyo alikuwa ameuzwa kabisa as kamwe asingeweza kurudi kama, kama raia wa Israeli tena. Alifanya nini? Aliukataa mwaliko wake. Haikumlazimu kulipa chochote, deni ya utumwa wake ilikuwa imekwisha, familia yake ilikuwa huru. Angeweza kurudi right moja kwa moja, moja kwenye nchi ya wenyeji wake na kuchukua mali yake. Lakini kama alikataa kufanya jambo hilo, basi hakuhesabiwa tena that na Israeli, na mali yake ilipewa mwingine. Sasa jambo lile lile katika mambo ya kawaida linatumika kwenye ya kiroho. Hiyo ni kusema kama sisi kama warithi wa uzima wa milele nasi tunaisikia Injili na kujua ya kwamba hiyo ni kweli, nasi tunaikataa, nakukataa kufanya hivyo ama kuisikiliza, tunachukua alama ya mnyama. Sasa mtu fulani alisema sasa kutakuwako na uh, alama ya mnyama itakuja siku moja. Hebu niwaambie, imekuja tayari. Naona mara Roho Mtakatifu alipoanza kushuka, alama ya mnyama ilianza kutukia. Mnaona, una mambo mawili tu. Moja ya hayo ni kulikubali, unatiwa muhuri wa Mungu. Kulikataa, unatiwa alama ya mnyama. Kuukataa muhuri wa Mungu ni kuichukua alama ya mnyama. Kila mtu anafahamu, kuukataa muhuri wa Mungu ni kuichukua alama ya mnyama, kwa kuwa Biblia ilisema watu ambao hawakutiwa muhuri kwa muhuri wa Mungu waliichukua alama ya mnyama. Wakati baragumu ilipopigwa, basi wote waliotaka kuwa huru wangeweza kuondoka. Wale ambao hawakutaka walitiwa alama. Sasa mnaona alama ya mnyama, kama tukinena juu yake katika siku za usoni, wakati itakapodhihirishwa, wakati utakapotambua ni jambo ambalo tayari umelifanya, unaona na ndivyo ilivyo kwa Roho Mtakatifu akadhihirishwa tutakapomwona Bwana Yesu akija katika utukufu na kuihifi hiyo nguvu ya kubadilishwa na kuwaona wafu wakifufuka kutoka kaburini na kujua katika sekunde moja zaidi tutabadilishwa na kuwa na mwili kama wake itadhihirishwa, ndipo kuwaona wale waliolikataa, wali wataachwa chini nje. Hivi Yesu hakusema, wanawali walitoka wakaenda kumlaki Kristo, baadhi yao walilala usingizi. Zamu ya kwanza, ya pili, ya tatu, ya nne, ya tano, ya sita hadi zamu ya saba. Lakini kwenye zamu ya saba ndipo sauti ikatokea, tazama bwana arusi yuaja, haya tokeni mwende mkamlaki. Na wale waliokuwa wamelala wakaamka wakati huo wote huko nyuma mpaka Pentekoste wakaamka. Mnaona, toka wakati wa saba, wakati wa saba wa kanisa, kotekote huko nyuma wakaamka. Hao waliokuwa kwenye wakati huo wa kanisa waliokuwa hai walibadilishwa, nao wakaingia. Wakati ule ule walipoingia, wanawali waliolala walikuja na kusema, tunataka kununua mafuta yenu kidogo, bali wakasema, na yakututosha tu sisi wenyewe, endeni kwa wale wanaoyauza. Na wakati walipokuwa wakijaribu kuyapokea mafuta haya bwana arusi akaja. Hajakuwapo na wakati katika historia ya ulimwengu ambao Waepiskopali, Wabaptisti, Wamethodisti, Presbiteri, magazeti yamejaa, magazeti God. ya Kirini yanamsifu Mungu kwamba wale wanawali waliolala sasa wanajaribu kuipokea Pentekoste, wanajaribu kumpokea Roho Mtakatifu. Na je? hao watu hawatambui ya kwamba halitatendeka kulingana na neno la Mungu. Walipokuwa wakijaribu kurudi, wanaharusi alikuja na kumchukua bibi harusi kwenda naye, na wakatupwa kwenye giza la nje kwa ajili ya hukumu, kwa maana waliukataa mwaliko wao. Watu wote wanaalikwa kuja. Mungu katika kila wakati ameituma nuru yake na imekataliwa na sasa, siku hizi si tofauti na siku nyingine yoyote, kuikataa siku ya kuzuriwa, wakati Mungu anapolitembelea kanisa na watu. Nipokeeni basi usiliahirishe mpaka mwaka ujao wa mwamsho ujao. Huo ndio wakati, leo hii ndiyo siku ya wokovu. Pia kumbukeni, Mungu kamwe hajapata kutuma ujumbe katika siku yoyote ila ule yeye aliyouthibitisha kwa mambo ya kimbinguni. Yesu alisema mwenyewe, kama sizitendi kazi za Baba yangu, basi msiniamini mimi bali kama nikizitenda zile kazi, jiaminini kazi hizo, kama hamwezi kuniamini mimi na, wakati mnapoziona zimeonyeshwa wazi na, na kudhihirishwa. Sasa wakati umewadia ambapo linalikataa hipo linatobolewa sikio kwa umma ipo kamwe halitalisikia sasa. Linajipeleka kwenye muungano wa makanisa kwenda kuingia moja kwa moja kuichukua alama ya mnyama moja la malengo makuu fulani. Ndiyo kwanza anipe gazeti sasa hivi. Papa huyu mpya amesema ni kuyaunganisha makanisa pamoja. Watafanya hivyo kwa hakika tu kama ninavyosimama hapa, na waprotestanti wanalihusudu. Unaona. Kwa sababu kanisa, Biblia ilisema, Paulo yule nabii wa Bwana alisema, siku hiyo haitakuja usipokuja ule ukengeufu kwanza, na halafu nani, kabla ya yule mtu wa kuasi kufunuliwa, yeye aketie katika hekalu la Mungu, akijifanya mwenyewe yote yaliyo juu ya Mungu, yeye kama Mungu, akisamehe dhambi duniani na kadhalika, Jinsi ambavyo kitu hiki kilivyotukia, bali kisingetukia mpaka ule ukengeufu, mpaka kanisa litakapoanza kuondoka kwenye ile karamu ya kiroho, ijiondoe na kujiundia dhehebu. Alafu ufunuo haukudumu pamoja na kanisa. Kumbukeni, Israeli walitembea mchana na usiku kwa ile nguzo ya moto. Wakati ile nguzo ya moto iliposogea, waliifuata. Iye yakumbukeni, ilikuwa ni moto usiku na wingu mchana. Kwa hiyo iliweza kuja mchana ama usiku wakati wowote wa. Lakini popote ilipokuwa, watanisho ulifanywa kwamba hawangekosa kuiona. Ilikuwa ni nuru usiku na wingu wakati wa mchana nao wakaifuata. Naam, bwana. Jambo lile lile Martin Luther aliiona. Jee, alifanya nini? Alitoka katika Ukatoliki, bali wao walifanya nini? Walijenga ua mdogo, wakajizungushia, akasema, sisi ni Walutheri. Haya, basi Wesley esly akaiona ikiondoka hapo, akaenda. Wao wakafanya nini? Wakajenga ua mdogo, wakajenga ua mdogo. Wakajizungushia, wakajizungushia wakasema, hili ndilo lenyewe hiyo nuru ilifanya nini? Ikasonga mbele moja kwa moja tena. Wapendekoste waliiona wakafanya nini? Wakatoka kwa wawesle na wanazarayo na kadhalika. Wanafanya nini? Wanajenga ua mdogo kulizunguka linaloitwa, sisi ni wa umoja na sisi ni utatu na sisi ni united na yote haya. Yeye alifanya nini? Mungu alienda mbele moja kwa moja, akatoka humo. Unaona, hatuwezi kufanya hivyo. Inakubidi kufuata kila siku kila saa ya siku, kila hatua ya njia, inatupasa kuongozwa na Bwana Yesu Kristo. Usipoongozwa na yachukua maisha ya kimadhehebu, maisha yasiyomfuata Kristo kila siku, hayastahili mtu ambaye ni Mkristo Jumapili, naye anaenda kanisani, anaketi huko nyuma na anafikiri kanisa ni mali yake kwa sababu yeye hufanya hili lile ama lingine, na Jumatatu ataiba na kudanganya, wanawake watakawaenda nje kwenye ufuko wa umma na na huko nje mitaani wamevaa nguo zinifu. Niliwazia juu ya, ya mama wa taifa hata asingejipodoa kwenda mbele za papa narudi, na anarudi na kuanzisha chamra chamra za mtindo wa kukata nywele kichwa maji kwa wanawake humu nchini na nguo hizi zote ambazo wakati akiwa mja mzito kila mwanamke nchini anataka kuvaa moja ya hizo nguo za na namna ya mama. Sasa hiyo ni kweli ni mifano wanajua, ya kwamba watu hao wangefanya jambo hilo, wanaichukua roho ya ulimwengu na hilo si la kanisa la Mungu aliye wa hai. Wanawake wanapaswa kumwangalia Yesu Kristo, wanapaswa kumwangalia Sara na hao wengine wa Agano la Kale. Sasa wamefikia mahali ambapo, nilikuwa nikihubiri hivi majuzi usiku mahali fulani, kuhusu wanawake kuwatiwa umezao ati kutii? Oh, naam, hilo liliondolewa kwenye kawaida za ndoa muda mrefu uliopita, lakini uh, hawatafanya hivyo. La bwana, wanaishi Marekani na wanakufanya ujue hivyo, hawatatii si. Lakini mradi tu hufanyi hivyo kamwe, usijaribu kujiita Mkristo, maana wewe sie. Kujali unacheza jinsi gani na kunena kwa lugha, kama humtii mume wako wewe uko nje ya mapenzi ya Mungu. Mwanamke anayevaa kaptura na kufanya mambo haya anayofanya mtaani, usijiite Mkristo. Unataka kukumbatia ulimwengu bado ushikilie ushuhuda wako? Huwezi kufanya hivyo mbele za Mungu, you know, wakati ukijua yaliyo bora zaidi you know, ya kufanya jambo hilo. Angalia kutobolewa sikio ukiwa alama, ndipo kamwe hutasikia. Kumbuka hiyo ni ishara ya kuyafunga masikio, hutalisikia tena hutasikiliza kamwe, hutaweza tena kufanya hivyo tena. No, ye haamini hilo no. Jamani, usimwambie yee analiamini la, anakuambia moja kwa moja hajui. E, bibi angewezaje? Nawauliza tu bibi angewezaje, kama lilivyohubiri Jumapili Jumapili pili iliopita usiku, juma moja lililopita usiku, wa leo juu uh, ya kimulimuli chekundu kinachomulika jinsi ambavyo ukoa wa wanawake umekuwa mrembo zaidi kuliko ulivyopata kuwa. Sasa hilo si kitu, si kuwapinga wanawake. Sasa hilo ni nini tu, lakini jinsi anavyoudhibiti huo unaona nini amekuwa hivyo kumweka kwenye jaribio right. kama vile hawa alivyowekwa mbele ya ule mti man, kila mtu kila mwana amjae Mungu hana budi kupitia kwenye wakati huo wa majaribio. Huu ni wakati wa wanawake. Taifa hili ndivyo lilivyo, ambapo halina budi kupitia kwenye majaribio, kama anaweza kuwa mwanamke mrembo na kuenenda kama dada, baraka za Bwana juu yake lakini wakati anapoweza kujifanya kujua jambo hili na kujianika, inaonyesha kabisa ya kwamba ana roho mbaya juu yake. Hakusudii kuwa hivyo, sidhani wengi wao hawakusudii, bali hawatambui jambo hilo. Ungeweza kuniambia ya kwamba mwanamke mwadilifu, mwenye akili, angeweza kujivalisha basi ni nguo hizi fupi wanazovaa huko nje mtaani. Inao wasichana wawili wadogo wanaoketi hapa, sijui matokeo ya watoto hao yatakuwaje. Nawaombea tu, watoto leo kinini, huwezi kujua. Sijui hawana kinga kwa jambo hilo, inawabidi wenyewe kusimama kwa miguu yao miwili mbele za Yesu Kristo na kutoa jibu. Hawawezi kuingia juu ya yale juu ya ya yale ninayoamini na yale mama yao anayoamini. Sijui wanafanya nini, lakini kwa kweli ninaamini katika saa hii kama hawa wasichana walienda mtaani wamevaa nguo za aina hiyo, na mwanamume awatukane wamevaa nguo za namna hiyo, siamini. Kama ningalikuwa na nafasi, ningeweza hata kumlaumu mwanamume huyo hiyo ni kweli, na walaumu hao wasichana, hawakupaswa <coughs> kufanya hivyo. Sikilizeni, kama mwanaume anafikiri na wanafundisha ya kwamba mwanadamu si zaidi ya mnyama, alitokana na jamii ya wanyama, na angalieni basi, hebu mweke huko nje, kama hebu mpeleke mbwa kwa maskini jike kwenye wakati fulani kio kupitia nyua na chochote kile, kwa sababu hilo jike liko kwenye hali hiyo. Nguruwe, ng'ombe, kila mnyama mwingine, kama sisi ni uhai wa wanyama ambao hivyo tulivyo sehemu ya mwili. Na basi, wakati mwanamke anapojianika jinsi hiyo, anathibitisha kwamba yeye ni kitu kile kile alicho maskini mbwa huyo, ama kitu kile kile sawa sawa kabisa, kwa kuwa asiye kuwa akifanya jambo hilo. Je, anajua maumbile yanamfundisha ya kwamba mwanamume atamwangalia? Ndiye ni sema kila atakayemwangalia mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Hilo linaweka wakati wa kujaribiwa, naye ibilisi anawarembesha hawa wanawake na kuwavua nguo na kuanika kule nje ukujaribu yenye wanaume, geuzeni vichwa vyenu, niweni wana wa Mungu. Wanawake ninyi vaeni kama binti za Mungu, msiwajibike kwa uzinzi huko ng'ambo, kwenye siku ile. Kama mwanamke huyo haidhuru ni jinsi gani asivyo na hatia wera, ikawa kamwe hajafanya kosa lolote, hata kamwe haja wazia niani mwake kufanya kosa bali, wakati huyo mwenye dhambi anapoliangalia umbo hilo linalovutia la mwanamke huyo akijua ya kwamba yeye ni mwanamme na jinsia ya kike imo kwenye tezi moja na moja ya kiume kwenye hiyo nyingine, na huyo mwenye dhambi itamlazimu kujibu kwa jambo hilo kwenye siku ya hukumu. Ni nani aliyetenda jambo hilo? Ni nani mwenye hatia? Si mwanamme, ni wewe. Haya basi, uzinzi. Hebu angalia taifa hili. Ilikuwa wakati wao wao, walipokuwa na nguo zinazofikia magotini ambazo wanawake walivaa, ilibidi tuagizie huko Paris ili kuzipata. Leo hii Paris huagizia huku wazipate. Imekuwa ni chafu sana mpaka Paris haiwezi kushindana na jambo hilo. Hiyo ni kweli nini yote. Kwa nini uikataa Injili? Kwa nini Paris haikuwa nalo? Ni asilimia mia moja Ukatoliki. Waprotestanti hata hawawezi kuingia kule. Hebu mwangalie Billy Graham, ambani kuna wakristo mia sita tu huko Paris, ndio kwa mamilioni. Wakristo mia sita waprotestanti hao, si waliojazwa na Roho Mtakatifu. Hao ni waprotestanti tu mia sita wa hao, kutoka katika mamilioni, mara mamilioni. Wao wa hawakupata nafasi ya kulikataa, lakini watu hao wana injili na wanapoondoka kwenye ujumbe na injili ambayo wameiona ikionyeshwa, wanaidhi haki, kwa sababu masikini fundisho fulani la kikahaba limewageuza na mchungaji fulani akisema mibarani, akiwazia zaidi kuhusu dola na riziki kuliko anavyowazia juu ya nafsi watu ambao wa anawahubiria. Hiyo ni kweli. Hilo ndilo limeyasababisha sasa, linauongoza ulimwengu. Nakumbuka kwa muda mrefu uliopita, kwenye maskani hii ilihubiri juu ya somo moja, karibu miaka ishirini iliyopita itawaonyesha Mungu mke wa Marekani. Tulikuwa na maskini mrembo hapa ameketi, nalo pale hivyo ndivyo ilivyo sasa hata wananini wanalipata wanapata kile walichoomba nao watakipata hivyo tu la hawataliamini la bwana wanakufanya ujia ya kwamba wao ni raia wa marekani na wana haki ya kufanya vyovyote watakavyo laiti hebu niwaambie nitawaambia sasa la bwana siasa kamwe hazitafaa kitu la bwana demokrasia kamwe haitafaa kitu demokrasia imeoza kabisa kama ingeendeshwa miongoni mwa kundi la wakristo ingekuwa ni sawa, bali unapoiweka huko nje ulimwenguni inakuwa ni kupiga domo tu. Kweli kabisa, angalieni hapa, siku hizi chochote chaweza kutukia, nao watakuwa ni nini tu. Chochote ingiza siasa kidogo, nao wataepuka mauaji. Nilipohubiri huko chini usiku ule, kujaribu kuyaokoa maisha ya hao watoto wawili, wao wana hatia kama hatia iwezavyo kuwa. Hata yule mwanasheria aliinuka nyuma yangu pale na akasema, ni sawa. Akasema siamini katika kuyaondoa maisha ya watu said. Akasema kama ukiangalia kwenye taarifa zako za uhalifu, ni nani anayeuawa kwenye kiti cha umeme na kadhalika? Sio matajiri Ye yeah, anaweza kugharimia mwanasheria na kubuni ujanja mchafu u fulani hapa na mwingine hapa na kutoa hongo. Akasema watoto masikini kama hao ambao hawana wa fedha za kutosha kujinunulia chakula kizuri, hao ndio wanaonyongwa, hao ndio wanaowaua kwa umeme fulani, aliye kama wanaowaita kundi la watu wajinga, wanashikilia tu jina lao la hukumu ya kifo. Nikasema mauaji ya kwanza iliyopata kufanywa wa ulimwenguni, mtu mmoja alimua mwingine, wala Mungu hakuyachukua maisha yake kwa ajili ya hilo. Alimtia alama ili yeyote ya simuuwe. Kweli huyo ndiye hakimu mkuu. Naona waliwaondolea hukumu hiyo, sasa watafanyiwa kesi nyingine. Hakika watapata kifungo cha maisha sasa, ambacho kitakuwa ni miaka kumi na moja, na labda wapewe kifungo cha nje wanahatia. Hakika wanahatia wanapaswa kufungwa gerezani kifungo cha maisha, bali si uhai wao kuondolewa. Hakuna mtu aliye na haki ya kutoa uhai wa mwingine. La bwana, siamini jambo hilo la hasha. Oh, wao wanasema bona, wana, hawaamini ya kwamba wako nje ya mapenzi ya Bwana kwa sababu hayo tu ndio wajuayo. Watu wanaotaka kusikia habari zake waliyafunga masikio yao, wakiisikie ile kweli mle ndani, wala wa hawakutaka kujua ya kwamba lile kundi la watakatifu wanaojipingirisha kule chini lilikuwa ni mapenzi ya Bwana. Wangetakaje kujua ya kwamba fulani mwana wazimu alikuja kule kutoka nyikani, wenye masharubu yanayoning'ilia chini namna hii, na kusema, farao naaja katika jina la Bwana, waachilie hao wana. Farao angesema ati, nani mimi? Mtupe nje! Unaona, ati mimi, usipofanya hivyo Bwana Mungu atalipiga taifa hili bado maskini wazimu huyo, mwondoshi umpeleke mahali fulani, hata aende jua kwa namna fulani limeiunguza akili yake, unaona. Lakini lilileta hukumu, kwa sababu mtu huyo alikuwa ni nabii na alikuwa na bwana asema hivi, kweli kabisa. Hawakutaka kuamini jambo hilo. Roma haikutaka kuliamini pia, bali ilitukia haidhuru. Israeli haikutaka kuamini ya kwamba huyo alikuwa ni Masihi. Wangewezaje kuni na kuni na Wagalilaya wakisema, hao wote si ni Wagalilaya, walitoka wapi? anaambatana na kundi la namna gani? Lilo maskini sana, naloweza kukusanywa pamoja, lilo nilo kundi analoshirikiana nalo. Hao ndio wanaokuja kumsikiliza, ni watu maskini au watu wasiojua kitu, hawajateuliwa hao si, hao si aina ya watu wenye elimu kama sisi. Wao ni kundi la maskini. Nasikia ikisemwa juu ya uamsho katika siku hii, kundi la namna gani nalo, linalowasikiliza watu wa aina gani, wanaohudhuria mikutano hii, hao ni watu wa aina gani? Nilimsikia ni wa jamaa mmoja akisema, si muda mrefu uliopita kwa namna fulani alikuwa alikuwa ni baba wa kambo wa Hope nami, na nilikuwa nikimwambia juu ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, akasema, sasa ni nani angeamini kitu kama hicho isipokuwa liwe ni kundi kama mlilo nalo huko juu. Akasema, hebu acha nanii m fanya biashara hapa mjini mwovu kama wote, hebu naaseme eti amempokea Roho Mtakatifu, ndipo ningeliamini. Nikasema, isijali Kamwe hata asema hilo. Huyo alikufa mara moja bila Mungu. Unaona kwa mwangalifu right. Kile unachofanya kwa mwangalifu kwa yale unayosema. Nataka maisha yanayostahili Injili kweli. Israeli hawakuamini jambo hilo, kundi hilo la watu huyo mwenda wazimu, jina lake Yesu wa Nazareti, aliyezaliwa walidhani mwana haramu, na watu waliamini jambo hilo, kwa maana wao walisema hiyo hakuwa ni wake. Mbona baba yake ni Yusufu? Mariamu alikuwa amzai mtoto huyu mchanga, kabla hata hawajanini alizaliwa. Mbona ni haramu? Eh, ni nini? Ni mwenda wazimu tu, ni mmoja wa hao jamaa wa ajabu ajabu, jiende kumsikiliza. Wao walifanya nini? Walikuwa wakizipeleka nafsi zao kuzimu. Walichukua Jesus Yesu alisema waacheni, kipofu akimwongoza kipofu, hivi wote hawaanguki shimoni, right? hiyo ni kweli. Hawakujua jambo hilo, wasingeliamini, wasingeweza, wasingeweza kuona jinsi ambavyo watu duni wenye ujumbe rahisi wa kukataliwa wangeweza kusababisha taifa kuu kuangamia. Sasa sikilizeni, wasingeweza kuelewa jambo hilo, kundi la watu duni hafifu. Unajua, be ilisema ya kwamba the the watu wa kawaida walimsikia Yesu kwa furaha. Ilikuwa na jambo fulani dogo lililotukia huko Mexico si muda mrefu uliopita. Shimadari Valdena, mteule wa Mungu, nuru iliangaza njiani mwaka wakati mmoja. Katika mmoja wa mikutano hiyo, huyo shujaa mashuhuri mkatoliki mmoja wa jemadari wakubwa sana huko Mexico alikuja kwa unyenyekevu madhabahuni na kuupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. Alirudi huko Mexico. Alidumu kunisihi sana nishuke niende kule, hatimaye nikaamua kushuka kwenda kule. Bwana aliniongoza, nilipata ono, namwambia mke wangu nikashuka nikaenda kule, na alipofanya hivyo ye yeah, akiwa ni mmoja wa majemadari wao wakubwa, jemadari mwenye nyota nne, alienda hadi makao makuu serikalini, na wao ni wakali sana dhidi ya waprotestanti kule chini mwa jua. Kwa hiyo walijua huu utakuwa ni mkutano mkubwa mno. Kwa hiyo alishuka akaenda kule na kupata ulinzi wa jeshi, na walipofanya hivyo wakapata uwanja mkubwa, na walikuwa waniingize namna hiyo, serikali ilikuwa inaniingiza. Kwa hiyo walipofanya hivyo Askofu mmoja wa maaskofu wakubwa wa, wa kanisa Katoliki alimwendea, akaenda kwa gavana na kusema, bwana, nasikia ya kwamba right. umemwalika mtu asiye mkatoliki. Kasema naam yeah. kwani kuna shida gani mbona? Akasema yes, huwezi kumleta mtu yeah. kama huyo hapa. Serikali hii haijajulikana kufanya jambo kama hilo. Lakini akasema tumefanya hivyo sasa. Akasema mbona? Akasema huyo ni mtu mwenye sifa nzuri, inasikia ya kwamba maelfu ya watu huja kumsikiliza daia, yeye ni rafiki yangu msiri akasema naye alikuwa na rais mwenyewe ni Mprotestanti mwajua, Mmethodisti. Kwa hiyo akasema akasema, mtu huyo ni mtu mwenye sifa njema nijuavyo mimi. Akasema jimedari Virginia hapa, yeye ameongoka chini ya mtu huyo. Akasema mbona, eni nijuavyo mimi, mtu mwenye sifa njema. Akasema maelfu ya watu wao wanadai watakuja kumsikiliza ipoaskofu huyo akasema, watu wa aina gani bwana? Wajinga tu hao ndio wanaoenda kumsikia mtu kama huyo rais. Akasema bwana, umekuwa nao kwa muda wa miaka mia tano sounded... ni kwa nini wao ni wajinga? Hilo lilitosha, hili lilitatua mambo. Oh, jamani, hilo liliwang'oa pembe. Naam bwana Naam, ndipo wakati yule mtoto mchanga alipofufuliwa katika wafu, ilimtuma mjumbe nyuma ya mtu huyo, ama huyo alikuwa akisema katika Kihispanyola, mtoto huyo mchanga alikufa asubuhi ya leo saa tatu. Ilikuwa ikinyesha sana mvua, ikiwa na karibu waongofu elfu kumi kwa Kristo kila usiku, usiku uliotangulia, lakini mwanamme kipofu alikuwa amepokea kuona kwake jukwani. Lo, mara tatu ama nne ya ukubwa wa maskani hii na urefu kama huo, washali zilizochakaa na kofia zilizowekwa hapo, walinishusha kwa kamba katika duara wapate kuniingiza ndani, nienda pale tu na kuanza kuhubiri kwa imani. Yule alikuja akasema, baba itakubiri kufanya jambo fulani. Mwanamke huyu akasema, na mababu mia tatu wamesimama pale, hawezi kumzuia. Maskini mwanamke mdogo sana mwenye uzito wa ratili mia moja, karibu na mama mdogo mrembo, urefu kama huu, karibu lo, labda mtoto wake wa kwanza, ungesema ana umri wa miaka ishirini na mitatu ama ishirini na mitano. Na alikuwa amesimama pale na nywele zake zikining'inia chini, na akimshika mtoto mchanga, angeruka ghafla kwenye Wanaume wangemsukuma nyuma, angepanda juu yao, mtoto huyo akiwa pajani mwake kwa njia yote, akaingia katikati ya miguu yao, ama chochote kile, wangempeleka kule juu, na iliwalazimu kumwondoa kwa nguvu jukwani. Wala hawakuwa na kadi yoyote ya maombi ya kumpa. Akasema, kama nikimruhusu aingie mle, baba na mtoto huyo aliyekufa bila kadi ya maombi. Na akasema hao wengine waliosimama pale, wamesimama hapa kwa muda wa siku mbili ama tatu, utambua hiyo na jua na kumfanya awatangulie, akasema itasababisha vu, vurugu kule chini. Ni vyema ndugu Moa alikuwa pale naye, kwa namna fulani anakipara kama mimi, basi nikasema yeye, yeah, hajui nani ni nani, watu wengi sana, nikasema tuma na, na and, uh, baadhi ya ndugu and mmoja wa ndugu kutoka hapa maskanini ambaye ameenda utukufuni sasa, siwezi kukumbuka jina lake kwa wakati huo, lakini alikuwa amesimama pale nyuma kwa so, hiyo nikasema ndugu mmoja, shuka uende kule ukamwombee mtoto huyo, kamwe hatajua ni nani kama ni mimi ama ni wewe, you shuka tu you uende know, wala hawezi kuzungumza Kiingereza. Kwa hiyo ndugu mmoja akasema vema, ndugua akaanza kutembea kwenda, nikasema kama nilivyokuwa nikisema, ndipo nikamwona mtoto mchanga, maskini mtoto wa Kimeksiko ameketi mbele yangu akicheka tu. Kisha nikasema pisheni maskini. Mama huyo akasema, siwezi kufanya hivyo baba ye. Ikasema niliona ono bili." Kasema lo, hilo ni tofauti kwa so. Hiyo tukaufungua umati namna hiyo na kumpisha huyu hapa, anakuja akipiga magoti yake akiwa ameshika rozari mkononi mwake, nikasema, simama. Kwa hiyo nikasema, baba wa mbinguni, sasa sijui utakalofanya, jui kama unanitaka tu nimridhishe mwanamke huyu wa kumwombea mtoto huyo mchanga ama kitu gani, lakini nika nikasema, naweka mikono yangu juu ya mtoto huyu mchanga katika jina la Bwana Yesu kama jambo lile lile lililomfanyia ndugu Wei akilala pale sakafuni, amekufa hivi majuzi, ndipo lile blanketi likapigwa teke na maskini, mtoto huyo mchanga akaanza kulia kwa nguvu na akawa hai. Wakati akamtuma mjumbe ndugu Esnosa kwenda pamoja na huyo mama kwa daktari, na apewe hati ya kiapo iliyoapiwa kutoka kwa daktari mtoto huyo mchanga alikufa. Hiyo ilikuwa kama saa nne usiku, huo alikufa asubuhi hiyo saa tatu ofisini mwake kwa nimonia. Akapata taarifa iliyoapiwa kutoka kwa daktari, magazeti hayangelinyambazia hilo mwajua. Kwa hiyo iliwabidi kuja huko wakanihoji na wakaniambia, akasema, unafikiri watakatifu wetu wangeweza kufanya hivyo pia? Nikasema ikiwa wako hai, ndo akasema huwezi kuwa mtakatifu mpaka umekufa. Haya basi, unaona na hao watu, unaona hivi majuzi ambapo walikuwa na huyu mtawa waliyemtukuza katika gazeti. Kwa hiyo mtakatifu mwingine alikufa, no, miaka mia moja iliyopita ama kitu kama hicho, nao wakafanya, wamemtakatifuza sasa, wakamfanya mtakatifu. Nao walisema ya kwamba, kwamba yeye alifufuka kutoka kwa wafu na kumwombea mtu mgonjwa aliyekuwa na leukemia, sivyo? Ilikuwa kwenye moja ya magazeti. Wazia tu jinsi wanavyoadhimisha jambo hilo, na ambapo kuna mamia na mamia ya matukio papa hapa mbele za watu hapa kitu hicho ni nini? Ni kitu cha kulifanya kanisa la kiprotestanti liingie kwake. Unaona, kulifanya liwazie jambo fulani, na halafu kazi halisi za Bwana ambapo zimethibitishwa kikamilifu, zikahakikishwa, hawathubutu kuzigusia kwenye gazeti. Haya basi, walipokea mwaliko wakaukataa. Naam, bwana hawawezi kufahamu jinsi ujumbe rahisi watu rahisi. Kukataa jambo kama hilo ingewafanya kuingia katika machafuko. Mwanamke fulani aliniambia Grand Pass Oregon, wakati fulani uliopita. Jana mkatoliki alikuja hapo kuhukumu na kuandika, alikuwa ni reporter wa magazeti, pakiti ya sigara mkononi mwake, na ye akasema, nataka kuzungumza na wewe. Akasema, unataka kusema kitu gani? Akasema, nilitaka kukuuliza maswali kadhaa kuhusu hii dini yako nami nikasema, uh, gani unachotaka kuuliza? Naye akasema unafanya mambo haya kwa the mamlaka the gani? Nikasema, katika the jina la Yesu Kristo kwa wito wa kiungu. Naye na akaendelea akijifanya mwerevu, nikasema hebu kidogo she. Akasema kama ili nibidi kushirikiana na kundi hilo la wajinga kule juu, akasema kana nisingetaka kuwa Mkristo. Akasema naendapo hao wanasema ya kwamba watu hao wataitawala nchi siku moja, akasema natumaini sitakuwapo hapa. Nikasema, usijali, hutakuwapo. Nikasema wewe kuwa na wasiwasi juu ya hilo. Mbona akasema huko, oh, kupiga kote makelela na mayowe, akasema na unadai kuwa ni Mkatoliki. Nasema, ndivyo nilivyo. Nikasema, je, ulijua ya kwamba ilimbidi Bikira Mariamu mwenye heri kumpokea Roho Mtakatifu na kunena kwa lugha na kucheza katika Roho vile vile walivyofanya kabla Mungu hajampokea mpokea, unamuita mama wa Mungu? Akasema, huo ni upuzi. Nikasema, hebu kidogo mimi ipasi kuiangalia Biblia. Nikasema, basi utajuaje yaliyo kweli ama ya chio? Akasema, mimi ulichukua neno la kanisa langu. Nikasema, hili ni neno la Mungu, hili hapa hapa hapa inakupa changamoto uliangalie. Mariamu alikuwa pamoja nao huko juu kwenye cha juu na akaupokea ubatizo wa Mtakatifu kama hao wengine walivyofanya, nanyi mnamwita mama wa Mungu. Nikasema halafu unawaita hao kundi la takataka chinyaa? Nikasema usijali, hutakuwako wako, huna mengi ya kuhofia. Kama hayo ndiyo tu unayopaswa kuhofia, afadhali uihofie nafsi yako mwenyewe yenye dhambi, ewe mkijana. Na nikamwacha aende. Sasa wazieni haya yote, aliye rahisi. Mungu hulifanya rahisi sana. Ahabu angewezaje Jezebeli angewezaje? Hao watu waliodhani Elia alikuwa ni mchawi, waliodhani yeye alikuwa akiwasiliana na mizimu, wangewezaje? Hata Ahabu alisema, huyu hapa mtu ambaye amesababisha shida hizi zote kwa Israeli, akasema, wewe ndiwe umewataabisha Israeli. Taifa hilo lingewezaje kuwazia ya kwamba kuukataa ujumbe wa mtu aliyejaa ndevu jinsi hiyo, hajavaa nguo za kikasisi na kadhalika, ingekuwa ndiko hukumu yake? Misri ingewezaje iliyo utawala ulimwengu mafarao na tabaka lake na heshima, ulimwengu haujapata kufikia mahali hapo tena katika sayansi na kadhalika. Wangewezaje kuwazia kumkataa nabii mzee mwenye umri wa miaka themanini, mwenye ndevu zilizoning'inia chini, nywele zenye mvi, akienda huko nje kwa kishindo mtoro, na akatoka nje akiwa na ujumbe ama utawaachilia waende au Mungu ataliangamiza taifa hili. Farao angewezaje Utanitii no, ewe Farao, Farao akasema ati kutii? Oh, lo! Je, Farao na mzee mzee fulani mwenda wazimu waliwazia ati kumkatalia jamaa kama huyo? Utaliangamiza taifa, lakini kuliliangamiza o, oh, jamani! Hebu tuache tukome kwa dakika chache na tuombe, na, na tuwazie tunaishi katika siku gani, tuko wapi, mwingine wa kisasa wa kisayansi Afadhali tuwazie labda, simameni enyi watu, simameni namuombe kidogo, so kwa muda kidogo na kuwazia kidogo right. umejisikia vizuri zaidi baada ya kumaliza kufanya hivyo? Hiyo ni kweli, Mkristo si chombo ama namna fulani ya spana malaya ya mfumo mkubwa mno wa kidini. Hiyo ni kweli, Mkristo si namna fulani ya chombo kinacholiendeleza dhehebu la kidini. Mkristo huyo si Mkristo. Kristo anapaswa kuwa kama Kristo. Na Mkristo hawezi kuwa Mkristo mpaka Kristo aingie ndani ya mtu huyo. Maisha ya Kristo yakiwa ndani yake, ndipo yanaleta maisha aliyoishi aliyo Kristo, na wewe unafanya mambo aliyofanya Kristo. Ninazungumza juu ya kitu gani? Uhusiano wa kibinafsi Christ, na Kristo ni kitu gani? Je, yeah, maisha yako yanaisahili Injili in, sasa inajaribu kuweka msingi huo hapo, waonyeshe ya kwamba wanaume na wanawake waliokuwa ni wanawake wenye sifa wanaume i, ilisema, je mliona jumapili iliyopita usiku jambo fulani ililosahau kuingiza, Mwanzo mlango wa sita na kifungu cha nne, aa wanaume waliojitwalia wanawake kama wake walikuwa ni watu wa zamani wenye sifa watu wenye sifa wametabiriwa kuja tena. Kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, hivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu, wanaume wenye sifa wakiwachukua watu wanawake sio wake, wanawake wakiyafuata mambo ya mwele yasiyo ya asili. Angalia Uingereza majuma machache yaliyopita, angalia Marekani, angalia kila mahali, kumejaa umalaya. Watu mashuhuri wakuu myaji pakuu, wakiliaibisha taifa, wakifukuzia wanawake. Yule mtu mashuhuri kule Uingereza, kitu kama jemadari wa vita, kitu kama hicho, mbona mliona? Je, alikuwa na mke mrembo? Icha yake ilikuwa pale imeambatanishwa ili mwangalie, huyo kahaba wa Kirusi, lakini alikuwa amevalia kizinifu kabisa na kujianika huko, kuuanika mwili wake wa kike, naye mwanamume akaanguka kwa hilo. Inachohitaji siku hizi ni wana wa Mungu, watu serikalini ambao ni wana wa Mungu. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mfalme mzuri mcha Mungu angeukomesha ufudzi huu wote, singekuwa hapo na mbinu zozote, kama vile Daudi alivyofanya. Alikomesha jambo hilo, hakika alijikomesha, maana yeye alikuwa ni mfalme, na kusiwako tu, na ya halisi ni Mungu awe ndiye mfalme, na Mungu humtuma nabii hivi. Samueli hakuwaambia kabla hawajapata kuwa na mfalme? Alisema, Mungu ndiye mfalme wenu. Nimewahi kuambia jambo lolote katika jina la Bwana ila lililotimia? Wakasema, la, hiyo ni kweli. Nimepata kuwaombaomba riziki yenu? La, kamwe hujapata kutuombaomba riziki, hujapata kuambia jambo lolote ila lilokuwa ni la kweli mbele za Bwana. Nasema Mungu ndiye mfalme wenu. Ndio, oh, tunatambua jambo hilo pia. You know tunajua wewe ni mtu mzuri, Samueli. Oh, unaamini neno la Bwana hukujia wewe bali tunataka mfalme. Hata hivyo, unaona, hilo ndilo wanalopata. Pentekoste ilitaka dhehebu kwa vyovyote vile, ikalipata. Hiyo ni kweli, walitaka kuwa kama makanisa hayo mengine. Ndivyo mlivyo, endeleeni. Hiyo hilo ndilo linalohitajika, bali Mungu ndiye mfalme wetu. Mungu ndiye mfalme wetu. Naam Bwana, ni kitu gani kwa sababu kwamba watu kama walivyofanya katika siku za Kristo, kama walivyofanya katika kila wakati, wanatafuta udhuru Wana kanuni zao wenyewe na imani. Huenda usitake kusema ninunua ng'ombe na sina budi kwenda kuona kama atafanya kazi ama hatafanya ama kutoa maziwa ama ama ni wa ukoo gani. Huenda usiwe na udhuru huo, lakini huu hapa aina ya udhuru ambao watu wangeweza kuutoa: mimi ni presbiteri, hatuamini hilo mimi ni mbaptisti hatuamini katika upuuzi kama huo sema. Mimi ni mlutheri well. Sema hilo halina uhusiano that... wowote na hilo hilo, alimaanisha ya kwamba wewe ni Mkristo, hilo linamaanisha ya kwamba wewe ni mfuasi wa kundi la watu waliojiundia dhehebu, na wewe ni mwanachama wa nyumba ya kupanga ya kilutheri, nyumba ya kupanga ya kibaptisti, nyumba ya kupanga ya kipendekoste. Hakuna kitu kama kanisa la kipendekoste, hakuna kitu kama kanisa la kibaptisti, nyumba ya kupanga ya kibaptisti, nyumba ya kupanga ya kipendekoste, nyumba ya kupanga ya kipresbiteri, bali kuna kanisa moja tu, unanjia moja tu unayoweza kuliingia na hiyo ni kwa kuzaliwa. Unazaliwa katika kanisa la Yesu Kristo na kuwa mshiriki wa mwili wake wa ujumbe wa kiroho wa mbinguni, ndipo ishara na kwamba Kristo yuko pamoja nawe inaishi kupitia kwako wa Kristo. Lo, hamna budi kuwa na uhusiano wa kibinafsi na Mungu Kusudi uwe mwana wa Mungu, unabudi kuwa na uhusiano na Mungu. Yeye hanabudi kuwa ni baba yako, kusudi wewe upate kuwa mwana, na wana na binti zake tu ndio wanaookolewa, sio wafuasi wa kanisa, bali wana na binti. Kuna kitu kimoja tu kitakachosababisha hilo, hicho ni kuzaliwa upya. Kuzaliwa upya ndicho kitu pekee kitakachosababisha uhusiano na Mungu. Hiyo ni kweli wana na binti, ndipo jambo hili linapotukia. Basi wanaume, hili hapa swali linalotaka kuwaletea. Huyo anasema, tunafanya nini basi baada ya kuzaliwa mara ya pili? wengi sana huniuliza swali hilo, nifanye nini basi. Ndugu Branham, kama umezaliwa mara ya pili, asili yako yote imebadilishwa, umekufa kwa mambo yale uliyoyawazia wakati mmoja. Pema, sema unasema, ndugu Branham, wakati nilipojiunga na kanisa nilipata hilo bati, sema basi, wakati Mungu aliposema Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele, angali anawaponya wagonjwa, angali anaonyesha ono. Lakini ndugu Branham, kanisa langu, sasa hujazaliwa mara ya pili. Unaona, huwezi kwa kuwa, kama Mungu yeye yule, kama maisha yake yamo ndani yako, kama vile ulivyo katika maisha ya baba yako, na kama uzima wenyewe wa Mungu umo ndani yako, roho yule yule aliyekuwamo katika Kristo yuko ndani yako. Roho anawezaje kuishi katika Yesu Kristo na kuandika hili alafu arudi ndani yako na kulikana hilo? Unaona, hawezi kufanya hivyo. Ataitikia kila neno kwamba ni kweli. Alafu kama ukisema sema hili ni mfasi mzuri wa kanisa, hilo halina uhusiano wowote wa nalo. Ninawajua makafiri huko chini Afrika, miongoni mwa ndugu zangu weusi huko, naona uadilifu wa hao watu ukiwa wa hali ya juu zaidi kuliko kuliko asilimia tisini ya Wamarekani. Mbona katika baadhi ya makabila kule, kama msichana hajaolewa mpaka amefikia umri fulani ama anapokuwa na kimo fulani wala hakuna mtu amemchukua bado, wanajua kuna kasoro, wanamfukuza. Anaondoa rangi ya kikabila na anaenda mjini, ndipo anakuwa tu muasi na anapoolewa, anachunguzwa ubikira wake. Kama ule utaji mdogo wa ubikira umevunjwa, basi hana budi kusema ni nani aliyemvunja, nao wanauawa wote wawili pamoja. Hivi kusinge kuwako na mauaji mengi Marekani kama hilo lingefanyika? Unaona, alafu ati mnawaita makafiri. Lo, jamani, wanaweza kuja kuwafundisha watu wanaojiita wenyewe wafuasi wa kanisa jinsi ya kuishi maisha safi. Hiyo ni kweli. Kamwe hatukupata kisa kimoja cha magonjwa ya zinaa kwenye ziara yote ya Afrika Kusini. Hawana kitu kama hicho. Haya basi, unaona njia zetu wenyewe zilizo chafu kama wazungu. Hiyo ni kweli, tulimwacha Mungu. Wakati hili litakapotukia, jambo utakalofanya basi, utaona ya kwamba roho anayeingia ndani yako kutokana na kuzaliwa upya, utaamini na kufanya kila kitu ambacho Mungu anasema ufanye katika neno lake, na kila kitu ambacho Biblia inakunukulia kulifanya utaliitikia kwa amina, na hutakoma mchana na usiku mpaka utakapolipokea. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli. Na wakati huu wote hakika juu ya kila kitu utazaa tunda la Roho. Say, unasema, je, nitanena kwa lugha? Huenda ukafanya hivyo na huenda usifanye, itapaza sauti it huenda ukafanya hivyo, huenda usifanye, bali kuna jambo la hakika utakalofanya, utazaa tunda la Roho na tunda yeah, la Roho ni upendo well. furaha John, amani Pini, uaminifu, uvumilivu, unyenyekevu, upole, saburi. Hasira yako haitakuwapo kuwapo luhu. Kumbuka tu ukiwa na hiyo hiyo inamtia sumu Roho Mtakatifu anakuacha. Unaona? Unapofikia mahali ambapo unataka kuzozana na kila mtu unayemkaribia kuna kasoro. Unapofikia mahali ambapo ni nini, mhudumu atasoma kutoka katika Biblia kwamba ni makosa kufanya jambo fulani na uta nini, kumbuka tu hamna Ukristo hapo hata kidogo. Hiyo sasa hiyo. Kwa matunda yao mtawatambua, hivyo ndivyo Yesu alivyosema. Unaona? Kama ni neno na Mungu alisema hivyo, roho huyo aliye ndani yako atakubaliana na hilo neno kila wakati maana Roho Mtakatifu halisi atakubaliana na neno, maana neno ni uzima right. Na roho Yesu alisema right. maneno yangu ni uzima, kama una uzima milele na yeye ni neno, neno aleuzeje kulikana neno hmm? Unaona, ungemfanya Mungu kuwa mtu wa aina gani? Hilo ni jambo moja la Christians. Kujua ya kwamba wewe you ni Mkristo wakati unapoweza kukubaliana na kila neno la Mungu na wewe unajikuta ukipendana na adui zako. Mtu fulani akisema Vyema, ye si kitu ila mtakatifu anayejifingirisha, na wewe unaanza pua, kuwa kuwa mwangalifu huwa mwangalifu. Lakini wakati unapoweza really kujikuta kweli wewe mwenyewe ya kwamba unampenda, haidhuru wanafanya nini, ungani, unawapenda. Unaona ipo, unaanza kupata na saburi yako inatoka kwa karibu urefu huo, mpaka hata haina mwisho. Mtu yeyote anaendelea tu kusema mambo kukuhusu wewe, pema. So sijali unasema nini, ukathiriki. Kama ukikathirika, afadhali uingie katika maombi kwanza, kabla yeah, hujazungumza nao tena. Naam, naam, usiingie katika mabishano. Usipende kujiingiza katika ubishi. Kama ukisha kumwona mtu fulani akiinuka kanisani aseme, unajua nini? Hebu niwaambie nani alifanya hivi na vile, unasema, sasa ndugu jionee aibu. Kama ukisema, o no, ni hivyo, usikilize kashfa hiyo. Huwa macho, Roho Mtakatifu si shimo la maji machafu. Unaona, la la la la. Moyo umekariwa na Roho Mtakatifu, umejaa utakatifu, usafi, hauwazii maovu, haufanyi maovu, unaamini mambo yote, unavumilia, mvumilivu. Unaona, usibishane. Familia inapoanza ubishi, usibishane nao. Mama yako alisema, ruhusu kwenda kule juu kanisa lile la kale tena. Sema, e, yote unayofikiria sasa, unaachilia, nywele zako zikuwe sana, unaonekana kama bibi kizee, usibishane na yeye, sema, Sawa mama, ni sawa, nakupenda vivyo hivyo tu, nitakuwa nikikuombea mradi tu ningali hai. Unaona sasa, usibishane. Unaona hasira huzaa hasira, muda si muda wajua unamhuzunisha Roho Mtakatifu, anakuacha utarudisha. Ubishi tena, ndipo Roho Mtakatifu anaruka anaenda zake. Hasira huzaa hasira, na upendo huzaa upendo. Jazueni na upendo. Yesu alisema wa hivyo, watu wote watatambua ya kuwa ninyi ni wanafunzi wangu, nkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Hilo ndilo tunda la Roho Mtakatifu, upendo. Na je, ulijua wewe ni muumbaji mdogo? Wewe mwenyewe unajua hilo? Hakika umeona watu unaopenda tu kuwa karibu nao, sijui ni kwa nini, mtu tu wa aina ya kupenda. Umeona jambo hilo, ni mwenye fadhili tu, papo unapenda kuwa karibu nao kioni wao huumba mazingira hayo wa maisha wanayoishi jinsi wanavyozungumza mazungumzo yao. Halafu umeona wale ambao kila wakati unawaepa, wakati wote wanapenda kuzungumza juu ya jambo ovu na kuzungumza juu ya mtu fulani. Unasema, lo, jamani, hao hapo wanakuja, wanaenda kumkosoa mtu fulani pale. Yupo hapa ndani sasa ataenda kuzungumza juu ya mtu huyu. Yote watakayofanya ni kuzungumza mizaha michafu, ama kitu fulani juu ya wanawake, ama kitu kama hicho. Unachukia tu kuwa karibu nao, unaona, wanaumba inaonekana ni watu wazuri sana, lakini wanaumba mazingira hayo, na mambo unayowazia, mambo ufanyayo, matendo, mambo unayozungumza habari zake, huumba mazingira Niliingia kwenye ofisi ya mtu fulani hapa kwenye jiji hili, na mtu huyo ni mdhamini ama shemasi, ndiyo, kwenye kanisa zuri. Niliingia mle kumuona mtu huyo kuhusu shughuli fulani na kuna redio kule inaimba huo roki ama twisti, chochote kile, kwa nguvu sana ilivyoweza na nadhani kulikuwa na, na picha arobaini zilizobandikwa ofisini mwake za wanawake walio uchi. Sasa huwezi kuniambia ni shemasi kiasi gani ama chochote zaidi. Hebu nione kile unachoangalia na kile unachosoma na aina ya muziki unaosikiliza watu wa watu unaojihusisha nao, nami na nitakwambia una roho wa aina gani. Unaona. Naam. Unamsikia jamaa fulani akisema, "Ati mimi nifanye nini? Kundi hilo, kumbuka tu, sijali anasema nini. Maneno yake yananena kwa sauti kuu zaidi. Matendo yake yananena kwa sauti kuu zaidi kuliko yale chochote kingeweza kusema. Angeweza kushuhudia aseme yeye ni Mkristo hakika. Labda afanye jambo lolote, bali wewe angalia tu aina ya maisha anayoishi. Haya anaonyesha kile alicho. Sasa ungeweza kuwazia hilo. Mtu mwenye maisha ambaye angesema, "Kwa mimi katika uponyaji wa kiungu, hiyo ni kazi ya ndege." Hiyo ilikuwa ni miaka the the the ya nyuma. Hakuna kitu kama hicho siku hizi. Hai ni maisha yanayostahili Injili, kwamba Kristo alijeruhiwa kwa makosa yetu na kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa. Unasema, lakini mimi ni shemajali huenda ukawa ni askofu. Ndipo nilipomsikia Askofu Shin akisema kama miaka miwili iliyopita, nikishuka kuja huku. Kamwe sikuifungulia kumsikiliza tena, wakati aliposema mtu ambaye angeamini na kujaribu kuishi kwa hiyo Biblia alikuwa ni kama mtu anayejaribu kupitia kwenye maji ya matope. Askofu Shin kiisha akageuka, akasema, nitakapofika mbinguni najua nini nitakapokutana na Yesu, nitamwambia mimi ni Askofu Shin, na yeye akasema no, nam nimsikia mama yangu akizungumzia habari zako Upagani, watu ambao wangelikufuru hilo neno. Mungu aturehemu, mimi si hakimu. Unaona, neno hilo ndilo kweli hakika, na Roho wa Mungu atayatambua maandiko yake mwenyewe. Ye utambulishwa na maandiko yake, hayo hayo yananena habari zake, na wewe unatambulishwa kwa kuliamini, na hilo linakupa hati ya utambulisho wako. Usibishane na wengine wala usinini na usiwe na ugomvi huu wa familia. Kama nilivyosema, upendo huzaa upendo na hasira huzaa hasira. Sasa sasa, hebu na tuangalie, tumwangalie Yesu kwa dakika moja. Ye alikuwa ni mfano wako. Natumaini hamchoki kupita kiasi. Angalieni, hebu na tumwangalieni Yesu kwa dakika moja. Yeye alikuwa ni mfano wetu. Alisema hivyo, kwa kuwa nimewapa mfano kwamba mnapaswa kuwafanyia wengine kama nilivyowafanyia ninyi. Sasa angalieni, wakati alipokuja ulimwenguni, wakati kulikuwapo na zaidi kutokuamini kwingi duniani wakati huo, kadri kulivyowahi wa kuwa hata hakukumpunguzia mwendo, aliendelea moja kwa moja kuhubiri vivyo hivyo na kuponya vivyo hivyo, hakukumsumbua kulikuwapo na wakosoaji. Mtu huyo alikosolewa tangu alipokuwa mtoto mchanga mpaka alipokufa msalabani. Je, hilo lilimzuia? La, Bwana. Lengo lake lilikuwa ni nini? Kufanya siku zote yale Baba ameandika, kufanya daima yale yanayompendeza. Mwangalieni Yesu yena kuhusu sisi kujinyenyekeza. Wakati Mungu mwenyewe alipofanyika mtoto mchanga, badala ya kuja katika kitanda kidogo cha mtoto mahali fulani katika nyumba nzuri, alizaliwa huko nje juu ya lundo la samadi horini, miongoni mwa ndamu wa ng'ombe waliokuwa wakilia. Walimfunga nguo za kitoto zilizotoka kwenye shingo ya nira ya maksai maskini kuliko maskini wote, na hata hivyo ni muumba wa mbingu na nchi. Siku moja baridi wenye mvua walisema, Bwana, tutaenda nyumbani pamoja na wewe. Akasema, mbweha wana mapango na ndege wana viota, bali sina hata mahali pa kulaza kichwa changu. Mungu Yehova alijinyenyekeza na kuwa mwanadamu, akawakilishwa katika mwili wa dhambi kukomboa wewe na mimi. Sisi ni akina nani basi? Ye alikuwa ni mfano wetu. Mimi ni nani? Si kitu. Nilikuwa nikimwambia mtu fulani alasiri ya leo katika mkutano mdogo, nikasema kila mwana aliyezaliwa na Mungu hana budi kujaribiwa kwanza, kurudiwa. Nakumbuka wakati nilipopata yangu ama saa yangu iliyokuu kabisa. Wakati mtu mtu anapozaliwa mara ya pili, una sehemu ndogo kama ukubwa wa ukucha wa kidole chake, ambapo Mungu hutia ndani yake mfumo, nao unaingia moyoni mwake na kutia nanga hapo. Kisha shetani anamfanya athibitishe jambo hilo, na kama huo haumo mle, umekwisha. Inakumbuka kule hospitalini, ulikuwa na umri wa kama miaka ishirini na miwili, ishirini na mitatu, labda kitu kama hicho. Ilikuwa ni kijana mwanaume, baba yangu akifia mikononi mwangu, na mimi nikizungumza na Mungu kama mponyaji, na baba yangu mwenyewe ameshikwa na ugonjwa wa kushtuka moyo, ameweka kichwa chake mkononi mwangu, nami nikimwombea na, na kumwona akiageuza hayo macho na kuniangalia na akalala, akaenda kukutana na Mungu. Nilimpeleka huko na kumzika karibu na ndugu yangu, maua yalikuwa yangali mapya kaburini mwake na huku mimi nikihubiri juu ya Mungu anayewaponya wagonjwa, nikifanya kazi kwenye kampuni ya utumishi wa umma kwa senti ishirini kwa saa, na mke wangu akifanya kazi huku kwenye kiwanda cha shati nisaidia kumpatia mvulana wetu mwenye umri wa miezi kumi na minane riziki ili Paul na mtoto wa miezi minane aliyekuwa akimbeba alimwona dada Wilson akitishisa kichwa chake, yeye anakumbuka jambo hilo, Roy Slaughter na baadhi ya watu wa zamani. Nilifanya nini? nilitembea mitaani nikiwa na sambusa mkononi mwangu, nikashuka kutoka kwenye mlingoti na kumshuhudia kila mtu niliyekutana naye juu ya upendo wa Yesu Kristo. Nikaenda kwenye gereji yao na kuwauliza kama ningeweza kuitumia kutunda na makanika. Nikaingia mle, nikasema, enyi watu, nimepata kuokolewa. Hadi sasa nilipata kitu fulani moyoni mwangu Nikaingia madukani usiku, inarudi nyumbani saa nane ama tisa alfajiri kutokana na kuwatembelea wagonjwa usiku kucha, nisinge nini, nikaketi tu chini nikabadilisha na kuvaa nguo zangu za kazi, na ninaketi pale kitini na kupumzika mpaka kwenye mapambazuko. Nikaamka nikaenda huku, nimekonda sana kutokana na kufunga na kuomba, mpaka ilinibidi kuomba nipate kuvaa vichokoo vyangu nipate kupanda mlingoti nikihubiri na kuhubiri. Mungu alikuwa mkuu, Mungu alikuwa ni rehema, Mungu alikuwa ni upendo kwa watu na hapa baba yangu akifia mkononi mwangu, na hao ndugu zangu walikufa aliwao wakati nimesimama mimbarani hapa chini kwenye kanisa hili dogo la kipendekoste la watu weusi nikihubiri, wakaja wakaniambia, ndugu yako aliwawa huko kwenye barabara kuu, gari lilimgonga na kumuua damu ya ndugu yake mwenyewe ikitiririka kutoka kwenye shati lake ambapo alimwokota barabarani. Mara baada ya mimi kumzika baba yangu, akafa. Alafu huyo hapo mke wangu amelala huko nje. Ndipo nikaenda, nikaja hapa kwenye maskani hii kutoka kwenye hili ambapo jukwaa hili limesimama li, nikawaambia watu miezi sita kabla halijatukia, mafuriko yatakuja. Nami nilimwona malaika akichukua fimbo na kupima Futi ishirini na mbili juu ya barabara ya Spring Davis. Na hao wengine wameketi hapa wakacheka, wakasema ilikuwa tu ni kama inchi nane ama kumi, mwaka elfu moja mia nane themanini na nne. Kijana, unazungumza na kitu gani? Nikasema, itakuwa kwa sababu niliona moja ya njozi hizo, na hiyo iliniambia hivyo, na hiyo atakuwako kuna alama kwenye barabara ya Spring leo kwenye futi ishirini na mbili za maji. Nikasema, niliendesha mtumbwi juu ya maskani hii na niliendesha kwenye wakati huo. Mke wangu akawa mgonjwa, nikamwombea kisha nikaja maskanini, watu walikuwa wakimngojea. Nikasema, anakufa. Ndio, ni mke wako tu huyo. Nikasema, anakufa. Nikaenda huko juu na kuomba na kuomba na kuomba, nikainua mikono yangu, yeye alihushika mkono wangu akasema Billy, itakulaki asubuhi, itasimama kule. Akasema wakusanye watoto mkani laki langoni. Nikasema anza tu kuita kwa sauti kuu, Billy itakuwa hapo. Unaona, ndipo akatuacha aipo kule chini kwenye nyumba ya maiti. Nikapanda nikaenda nyumbani kulala. Nilipofanya hivyo, mtoto Billy Paul alikuwa akikaa na Bibi Broy na hao wengine, ni mgonjwa sana, daktari alitarajia afya wakati wowote. Mimi nikimwombea Billy, na huyu hapa ndugu Frank anakuja na kunipata akasema, mtoto wako anakufa yule msichana mdogo. Nikatoka nikaenda hospitalini, daktari Ade asinge niruhusu kuingia. Akasema ana homa ya uti wa mgongo, utakwenda kumwambukiza Billy Paul. Akamwagiza nesi anipe namna fulani ya kitu chekundu ninywe, kama namna fulani ya nusu kafuti ya kitu cha kunituliza, nami nikaacha waondoke humo chumbani, nikaitupa nje ya dirisha, nikapitia kisiri kwenye mlango wa nyuma, nikashuka, nikaingia chumba cha chini. Huyo hapo huyo mtoto mchanga mbele ya hospitali wodia waliotengwa mtu wote kwenye macho yake madogo namna hiyo. Nikachukua ubao wa kale wa chandarua nikawafukuza kisha nikakiweka juu yake, nikapiga magoti, nikasema, Mungu, wale pale baba na ndugu yangu wamelala pale na maua kwenye kaburi lao, yule pale amelala pale, naye huyu hapa mtoto wangu mchanga, akifa usimchukue Bwana. Yeye alishusha tu pazia chini, kana kwamba kusema, nyamaza, sitaki kukusikia hata kidogo. Hata asingezungumza na mimi. Basi kama asingezungumza na mimi, ilikuwa ni wakati wa shetani. Akasema, na nilifikiri ulisema yeye ni Mungu mwema. Ni nini haya yote unayopigia makelele? We ni mvulana tu, angalia kote kote, juu ya mji, kila msichana na kila mvulana uliyepata kushirikiana naye anafikiri umerukwa na akili, umerukwa sasa. Yeye asingeweza kuniambia hakuna Mungu, maana tayari nilikuwa nimemwona, bali aliniambia ya kwamba yeye hakunijali. Nikaketi usiku kucha, siku nzima, namwambia Mungu hivyo, kwani nimefanya nini? Nionyeshe Bwana, usiache wasio na hatia wateseke kwa ajili yangu endapo nimefanya makosa. Sikujua alikuwa akinijaribu, bali kila mwana amjiaye Mungu hanabudi kujaribiwa. Nikasema, niambie kile nimefanya, nitakirekebisha. nimefanya nini ila kuhubiri siku nzima usiku kucha na kumtolea tu maisha yangu daima? nimefanya nini? shetani akasema hiyo ni kweli unaona. Sasa inapokuhusu wewe, na umewaambia wote ya kwamba unaamini ya kwamba yeye ni mponyaji mkuu, huko mtoto wako mchanga amelala pale akifa, yeye anakataa hata kusikia. ndio wako alikufa kwa kifua kikuu cha nimonia. Ulisema yeye angeweza kuiponya kansa, na ndiye huyo hapo. Sasa unanena juu ya yeye kuwa mwema na jinsi alivyo mwema kwa watu, na wewe je, hipo? Nikaanza kumsikiliza, huko ni kuhoji, nikawaza hiyo ni kweli. Ikasema yeye anaweza kutamka haimbili kunena neno, ikimwangalia tu mtoto wako, naye angeishi. Ikasema hiyo ni kweli, kadi ulivyomfanyia kazi na hata hivyo, hivyo ndivyo anavyokufanyia. Nikasema hiyo ni kweli because nikaanza God, kuwaza see, pema every... ati nini unaona, kila tuna kitu kikaanza kuvunjika, inapofikia kutoa hoja, lakini anapofikia kwenye hilo hilo lilishikilia lilikaa pale I'm ilikuwa tu karibu kusema When..., basi nitaacha, lakini ilipofikia ambapo nguvu zote za kuhoji zilikuwa zimetoweka, ndipo ikafika kwenye way. ule uzima wa milele ule kuzaliwa upya. Vipi kama usingalikuwapo? Vipi kama haukuwa upo? tusingefahamiana jinsi tunavyofahamiana sasa. Kanisa hili lisingakuwa hapa namna hii, yale maelfu na mamilioni kote ulimwenguni. Lakini Mungu ashukuriwe ulikuwapo, ndipo wakati nilipowazia lakini, nini? Mimi ni nani hata hivyo? Mimi ni nani kumswali Mwenyezi? Mimi ni nani kumswali Muumba aliyenipa uhai wangu wenyewe hapa duniani? Nilipata wapi mtoto huyo? Ni nani aliyenipa? Huyo si wangu hata hivyo, yaani nikopesha tu kwa muda kidogo. Nikasema, ewe Shetani, ondoka kwangu. Nikaenda kule nikaweka mkono wangu juu ya mtoto huyo mchanga, nikasema Mungu akubariki kitenzi, kipenzi. Katika dakika moja, Baba atakupeleka huko chini, akuweke mikononi mwa mama, malaika wataibeba maskini nafsi yako, nami nitakutana nawe kwenye ile asubuhi. Nikasema, Bwana, ulinipa huyu, unamchukua. Hata ukiniua, kama vile Ayubu alivyosema, bado ninakupenda na ninakuamini. Kama ukinipeleka kuzimu, nitakupenda hata hivyo, siwezi kuachana nalo. Haya basi, kama ingelikuwa ni mambo ya akili tu yote yangevurugika, bali huna budi kuwa na uhusiano wa kibinafsi right. Inakubidi kuzaliwa mara ya pili, hiyo right. Ndio sababu wahudumu huondoka jukumu makubwa na kadhalika, wanasema hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu, hakuna kitu kama mambo haya kamwe. Hawajapata kuwa kwenye mahali pale patakatifu kama nilivyokuwa nikisema asubuhi ya leo, hawajui lolote kupahusu. Wanawezaje kusema ya kwamba wao ni watoto wa Mungu na kulikana neno la Mungu? Unawezaje kufanya jambo hilo, kumkana roho yeye yule aliyekununua. Oh, lo, kumbukeni tu Yesu alijinyenyekeza hata mauti kwa ajili yako. Yeye hakuzozana wakati walipoutemea mate uso wake, yeye hakuwatemea. Walipozing'oa ndevu zake, yeye hakuzing'oa zao. Wakati walipompiga kofi upande mmoja wa uso wake, huo mwingine, yeye hakuwapiga makofi, aliwaombea akasonga mbele kwa unyenyekevu. Yeye alikuwa ni mfano wa unyenyekevu, alikuwa amejaa imani kwa nini? Alijua maneno yake yasingeweza kushindwa. Aliishi kwa neno sana mpaka akawa ni neno. E Mungu, jalia nishikilie mikono yangu miwili kwa Mungu, mbele ya wasikilizaji hawa, jalia niishi jinsi hiyo, jalia neno hili lifanyike sana hata mimi na neno hili tuwe kitu kimoja. Jalia maneno yangu, yawe neno hili. Jalia kutafakari kwa moyo wangu. Jalia awe moyoni mwangu, ni yaani mwangu. Afunge amri zake kwenye nguzo ya akili zangu. Azifunge kwenye nguzo ya moyo wangu. Hebu nimwone yeye tu wakati majaribio yanapoibuka. Hebu nimwone Kristo, mambo yanapoharibika. Chalia nimwone tu yeye ninapokuwa tayari naru, anajaribu kunifanya nikasirike. Chalia ni muone Yesu, yeye angefanya nini? Yeye alikuwa katika neno sana, mpaka yeye na neno wakawa kitu kile kile. Angalieni, haikumlazimu kuzozana si Alijua yeye na neno walikuwa sawa. Alijua ya kwamba yeye alikuwa ni neno la Mungu lililodhihirishwa, na kwamba amri ya Mungu hatimaye ingeushinda ulimwengu. Alijua hivyo neno lake, alikuwa na imani, alijua mahali alipokuwa. Haikubidi kujadiliana na kusema hapa unaweza kuja hapa. Ibilisi alisema, sasa angalia, unaweza kufanya miujiza, unajua we una imani kuu, unaweza kufanya miujiza, itakujengea jengo kubwa mara mbili zaidi kuliko la Oral Roberts maana watu wote, jambo pekee linalokupasa kufanya, waonyeshe, ruka kutoka kwenye jengo hili hapa, uanguke moja kwa moja chini, kwa kuwa imeandikwa. Unaona, unaona? Watakuchukua ili usije wakati wote ajika mguu wako kwenye jiwe. Unaona, yeye alijua, alikuwa na nguvu alijua ya kwamba angeweza kufanya hivyo. Alijua hilo lilikuwa ndani yake, bali hakutaka kuitumia mpaka Mungu alipomwambia aitumie. Unaona, anataka iwe ni Mungu ndani yake, iwe ni neno katika yote. Na alijua ya kwamba aliponena chochote, ni kwamba kilikuwa ni neno la Mungu. Ingawa mbingu na nchi zitapita, neno hilo siku moja litashinda yeye hakuwa mbishi wala mwenye hamaki, yeye alinena tu maneno ya Mungu. Kila neno lililotoka kwenye kinywa chake lilikuwa ni neno la Mungu lililotiwa mafuta. Hivi lisingekuwa ni jambo zuri sana kama tungeweza kusema kwamba neno langu na neno la Mungu ni kitu kimoja? Ninachosema yeye hukiheshimu, kwa kuwa sifanyi neno lolote mpaka yeye aniambie kwanza. Huo no, hapo mfano wako hayo, hapo maisha yanayostahili Injili, sio wale makuhani waliokuwa wameelimika sana na kuadibika na kuwa na vyeo hivyo vyote vikuu na kusimama viku, na, na kusali sala ndefu na kula nyumba za wajane na kunakoa viti vya juu katika katika kusanyiko. Mambo haya yote pale walikuwa hayo hayakuwa ni maisha yanayostahili Injili, lakini yeye alikuwa anastahili Injili sana hata Mungu, yeah, akasema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ambaye anapendezwa kuishi ndani yake. Sikieni yeye, neno langu ni yeye, yeye ni neno langu, mimi na yeye ni mmoja. Alijua, angalieni jambo hili sasa. Yeye alijua ya kwamba neno lake hatimaye lingeushinda ulimwengu. Yeye alijua aa, neno lake lilipotoka, alijua lisingeweza kushindwa. Hiyo ndiyo sababu yeye alisema, mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitashindwa kamwe. Unaona, yeye angeweza kusema jambo hilo. Huyo alikuwa ni mtu ambaye yeye na neno la Mungu walifanyika mmoja aliwaambia mnapaswa kufanya hili na lile yeye alisema ni nani anaweza kunihukumu kwamba nina dhambi ni nani anayeweza kunihukumu dhambi ni kutokuamini ikiwa mimi kwa kidole cha Mungu ninawatoa pepo wana wenu huwatoa kwa mamlaka ya nani unaona sivyo ilivyokuwa kwa hivyo ilibidi iwe ni kitu kingine mnaona ikiwa mimi wao alisema vema tumewatoa pepo akasema kama nikifanya jambo hilo kwa kidole cha Mungu neno lililothibitishwa la Mungu, basi wana wenu huwatoa kwa mamlaka ya nani? Basi iweni mwamuzi watu wa siku zake. Na hao watu walimdhihaki wakaongea juu yake, lakini yeye walimdhalilisha, ila njia walioweza wakamnena kila namna ya uovu dhidi yake, bali yeye aliendelea. Sasa ninataka kufunga kwa dakika moja kwa kusema hivi, watu wa siku hizi ni kundi la wenda wazimu. Watu wa siku hizi ni kundi la waenda wazimu, wanaogopa kuzichukua ahadi za Mungu. Church, watu wa kanisa, shirika la kanisa, mashirika ya kanisa yanaogopa kuchukua changamoto ya maandiko ya Mungu ya siku hizi. Wanatambua, wanatambua ya kwamba hali zao za kisasa na injili yao ya kijamii wanayoihubiri haitakabiliana na, na changamoto ya wakati huu si zaidi ya vile Samsoni angaliweza kuikabili katika hali yake, ilihitaji Mungu. Na hapa pana utaratibu ulioahidi jambo hilo, italifikia hilo hivi punde. Inataka kulishikilia neno hilo kwa dakika moja. Ingawa wanajiita Wakristo, wanachukua kanuni za imani, kanuni za kujibunia kupachukua mahali pa neno la Mungu. Kwa hiyo wanaweza kuchukua kanuni ya imani ya kuwa mwanadamu aliibuni, lakini wanaogopa kuweka imani yao huko nje kwa Mungu wanayedai kwamba wanampenda, hiyo ni kweli na halafu, unasema ati maisha hayo yanayostahili injili, haiwezekani. Hata wakiwa ni wafuasi wa kanisa, lakini hayo hayastahili injili, la hasha. Injili Yesu alisema, nendeni ulimwenguni kote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Ishara hizi zitafuatana na waaminio. Na unapokataa hizo kuwafuata waaminio, unawezaje kuwa na maisha? Haidhuru huenda kamwe usiseme neno baya, huenda ukatimiza amri zote kumi hilo halitakuwa na uhusiano wowote naye, yangali hayastahili injili. Unaona, yasingeweza. Hao makuhani walizitimiza hizo, wangali hawakustahili. Yeye alisema ninyi ni wa baba yenu Ibilisi. Ngani angaliweza angali kumwelekezea kidole mmoja wa hao watu, doa moja la hatia? Nao walipigwa mawe bila rehema, watu watakatifu. Naye Yesu alisema ninyi wa baba yenu ibilisi. Wakati injili ilipoingia, ingawa wanajiita wa Kristo, wanapenda kushikilia kanuni za imani, kanuni zao za imani. Lo, kanuni hizo huanzisha na kutimiza mawazo ya watu wa kisasa wa siku hizi, na mtu ambaye atafanikiwa katika siku hizi anabudi kuambatana na mwelekeo wa kisasa wa mawazo Hebu niseme hilo vizuri na dhahiri. Unaona, mtu kama utafanikiwa, inakubidi kuambatana na mawazo ya kisasa ya siku hizi. Ina nini? Wao wanazunguka wanasema, no, hivi Yeesi ni kipenzi, hivi Yeesi ni waajabu. Anaweza kusimama pale wima sana, wala kamwe hatuweki kwa zaidi ya dakika kumi na tano. Hai mchungaji wetu hatukemei siku zote kuhusu mambo haya. Aibu kwa huyo mchungaji yeyote anayeweza kusimama mimbarani na kuiangalia dhambi ya siku hizi wala asiikemee. Kuna kasoro fulani na mtu huyo, yeye haistahili injili anayodai anaihubiri. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo, kwa kufanya hivyo, wanajitolea udhuru wakisema, sasa angalia kusanyiko langu. Mtu mmoja alikuja hapa mrefu uliopita kwenye kanisa fulani kuu, naye alikuwa akiandika tasnifu, naye akasema, ninaandika juu ya uponyaji wa kiungu. Akasema, ndugu, tunakupenda katika dhehebu letu, moja ya madhehebu makubwa sana, moja yaliyo makubwa sana nchini, ama duniani. Naye akasema, nakupenda katika dhehebu hili. Alikuwa papa hapa kwenye Jefferson Villa, lakini akasema, nimekuja kuchunguza huu uponyaji wa kiungu. Akasema kuna kosa moja tu ambalo kanisa langu kweli linaona. Unaona? Akasema unashirikiana sana na wapendekoste. Nikasema, vema sasa unajua, hiyo ni kweli. Nasema hiyo ni kweli, najua aima, na nimetamani kuwa na nafasi ya kuwaacha. Nasema hebu nikwambie, nitakuja mjini mwako wewe, niambie kanisa lako linidhamini. O no, akasema wasinge kudhamini. Nikasema hivyo ndivyo nilivyowazia, hivyo ndivyo nilivyowazia. Nilivyo nasema, unaona, dhehebu langu halitalivumilia jambo hilo. Huo ni udhuru, kadri ya nimeoa mke ama nimenunua jozi ya ng'ombe. Haijali una digrii ngapi za udaktari na jinsi unavyotegemewa na dhehebu lako, huduma ya aina hiyo haistahili injili iliyoandikwa katika kitabu hiki Kweli mfuasi yeyote wa kanisa akaiunga mkono upuzi kama huo na kujiita wenyewe Mkristo na kutoka kwenda hapa nje na kuishi, wanawake wakikata nywele zao na kuvaa nguo ambazo Biblia inasema wasizipae, wanaume wakifanya jinsi wanavyofanya sasa, mfano wa utaua, wakinywa vileo na kuvuta sigara na kuoa mara kadhaa na kuwa mashemasi wa kanisa na hata wachungaji na kadhalika na watu wanaovumilia upuzi kama huo, maisha ya aina hiyo hayastahili injili Mwanamke atakayetembea na kushika simu na kupiga umbea na kuanza kuleta misukosuko kanisani, mambo kama hayo hayo, si maisha yanayostahili Injili ambayo tutaiwakilisha. Mtu yeyote atakayelivunja kanisa na kuanzisha ugomvi kati ya watu na mambo kama hayo, haistahili Injili tunayohubiri. Kweli kabisa, ni mfano wa utauwa akikana nguvu zake, nguvu za Mungu ambazo zinakuzuia kufanya hivyo. Angalia sasa, hawafanyi jambo hilo, Hawatalifanya kabisa, wanahuduru kwamba kanisa lao haliamini hilo. Wa wow, ema. Lakini Yesu angesema akemwambia mtu usiku wa leo, angenena na moyo wake na kusema inakutaka uende ukaihubiri injili yote, kanisa langu haliamini hilo. Bwana, samahani tafadhali, ina jukumu zuri. Mimi mimi mimi, unajua mimi ni mchungaji wa jamaa makanisa yaliyo makubwa mno humu mjini. Bwana no tunalisifu jina lako kule chini, naam Bwana, hakika tunalisifu. Siwezi kufanya hivyo Udhuru ule ule jambo lile lile, kwa hiyo hawaji kwenye karamu ya kiroho ya neno lake la ahadi lililothibitishwa. Je, hey, hivi yetu hakusema palipo na mzoga ndipo watakapokutanika tai. Tai si mwewe. Sasa tai mahali alipo matapiko na nini na nini, nyama iliyooza, basi mwewe wanakutanika. Lakini palipo na nyama safi ya leo, tai watakutanika, unaona hakika ambapo neno chakula cha tai watakutanika. Kwa hiyo hawaji kwenye karamu ya kiroho walikoalikwa. Je, naamini ya kwamba Mungu ameipa Marekani mwaliko miaka kumi na mitano iliyopita kwenye uamsho mkuu kwenye karamu ya kiroho je, walikuja? La, bwana, la, bwana, basi kukataa kuja je, maisha haya yanastahili injili ingawa anajiita hivyo Wakati mtu mmoja aliponijia muda mrefu uliopita na kuketi mezani na kusema, ndugu Graham, ninataka kunyoosha mkono mezani, mtu mashuhuri, nataka kuushika mkono wako, ninakupenda. Nilikuwa kanisani na nikamsikia akihubiri, akasema, ninakupenda, naamini wewe ni mtumishi wa Mungu. Nikasema, asante daktari, ninakupenda pia. Akasema, nataka kukuambia jinsi ninavyokupenda kama ndugu. Kisha akasema, je, unamwona maskini malkia wangu anayeketi hapa, mke wangu? Je, unamkumbuka? Nikasema, namkumbuka. Akasema, Daktari alimpa majuma mawili ya kuishi akiwa so na bonge la kansa ya kufisha, na wewe ukaja mjini na kumwombea, kisha ukaangalia juu na kuona ono, ageuka na kuniambia Bwana asema the hivi the ataponywa. Doa kubwa mgongoni mwake ililodidimia namna hiyo ilionekana kama ni nini kubwa mno, kama sehemu ya ziwa la mwanamke lililobonyezwa ndani mgongoni mwake, hapo hapo kwenye uti wake wa mgongo, hamna hata alama yake leo. Sema huyo hapo malkia wangu ameketi, anaishi leo. Akasema, "Ufanye kitu gani ila kukupenda kwa ajili ya kuomba ombi hilo la imani? Itakachaje kuamini wewe kuwa umu mtumishi wa Bwana? Wakati uliponiona na kuniambia kile hasa kitakachotukia." Anasema, "Sasa nina jambo fulani kwa ajili yako, ndugu Branham." Akasema, "Ni mfuasi wa shirika kubwa sana la kipentekoste lililoko." Akasema, "Naam Bwana, ninajua jambo hilo." Akasema, "Nizungumza na ndugu hao sio muda mrefu uliopita na wakaniambia niwasiliane nawe." Nikwambie ya kwamba ni aibu kwamba uliichukua huduma iliyotoka kwa Mungu ukaipeleka kwa kundi la watu ng'ambo ya mto na kote namna hiyo. Nikasema, hiyo ni kweli. Akasema, naam. Akasema, Mungu aliituma huduma hiyo kulenga zile sehemu muhimu sana za ndani, sehemu kubwa, mambo muhimu. Nikamwona ibilisi akizunguka papo hapo, nikawaza, naam, ruka chini kutoka kwenye mlima huu na uonyeshe, wajua, kutoka kwenye jengo hili. Unaona, unaona, nikawaza, hebu mwongoze tu mbele kidogo. Ama yangu mkongwe alizoea kusema, mpe ng'ombe kamba ya kutosha, atajinyonga mwenyewe. Ikasema hiyo ni kweli. Naam nasema ni aibu, nunua kile uwezacho. Kasema wewe ni kitu gani hivi hizi? ni vigumu mtu kujinunulia mlo. Kisha akasema waangalie Oral Roberts na hao wengine walioingia ndani na wakatoka huko wakiwa na sehemu moja ya mia moja ya huduma ulionayo. Angalia walicho nacho. Nikasema naam, hiyo ni kweli. Unaona diko, akasema bilangu langu litakuchukua, tutakuingiza moja and kwa moja ndani, kama kama mmoja wa ndugu zetu, wote watakuunga mkono katika ushirika na tutakodi ndege na kutuma mshahara wako wa mia tano kwa juma ama zaidi ukitaka, na tutakutuma katika kila mji mkubwa nchini ili litendeka moja kwa moja huko Phoenix, Arizona. Hapo hapo tukiangaliana mezani naye akasema, na asi tutalipia nini yako. Akasema basi, acha ulimwengu ulimwengu wa acha wenye vyeo, watu wakubwa walioshamiri. Nasema daima, unazungumza juu ya watu hohahe, una watabaka la juu sana. Nasema acha wauone mkono wa Bwana. Kisha nitawaacha wamchukue mke wangu waende naye na wengine. Wanaweza w kusitisha kwamba mambo hayo unayosema hutimia. Nasema naam, bwana, hilo lingekuwa ni jambo zuri sana. Sasa unaona, mtu huyo katika kiwango cha DL, LLD, mwandishi wa vitabu, unaona daktari wa fasihi mwandishi night. Mzuri mtu mzuri. See, unaona hakuyajua maandiko. Je, yeah, unajua yule malaika aliyefanya kazi za aina hiyo kamwe hakuenda Sodoma ye yeah, alikaa na kundi la waliitwa watoke Ibrahimu kamwe hakujua jambo hilo, iliachana tu naye. Nilikaa tu hapo kidogo, nataka tu kujua mtego ulikuwa ni nini. Nikasema pema itanibidi kufanya nini? Kasema, uh, kasema ndugu, well ndugu gana, jambo pekee walilosema tulilijadili, mambo machache, mambo madogo madogo yasiyo muhimu, unayofundisha kwamba uyaweke kando. Nasema, kwa mfano yapi, ndugu lo? Akasema, yeah. ubatizo wako, oh, unajua, unajua kwa namna fulani, wewe unabatiza kama wa umoja, kitu kama hicho. Kasema like mambo madogo kama hayo. Ikasema umbe, kaendelea naye, akasema ushahidi wa kwanza, wahubiri wanawake na mambo machache madogo tu kama hayo, aha Nikasema unajua, una shangaa ya kwamba mtumishi mmoja wa Mungu angemshawishi mtumishi mwingine wa Mungu baada ya kunisifu mimi jinsi ulivyonisifu na kuniita nabii, na ukijua ya kwamba neno la Bwana ama ufunuo wa neno humjia nabii Around, kisha unageuka daktari Pop alishuhudia akili yako and nzuri na ungesema hakunishawishi mtumishi mmoja wa Mungu unamsihi mtumishi mwingine wa Mungu apatane juu ya jambo ambalo inamaanisha zaidi kwake kuliko uhai wenyewe. Nikasema sure, la bwana ndugu Pop kamwe siwezi kufanya jambo hilo. La bwana, ni kitu gani? Kuna chembe ya uzima wa milele uishi ama ufe, uwe mtu mkubwa ama si mtu mkubwa. Ilipitia hapo hivi majuzi, sio kwa dharau, watu hawa wawili. Ikaangalia huko na kulikuwako na picha kubwa mno hapo. Tulsa, Oklahoma, makazi mapya ya Oral Roberts. Yanakuja seminaria wa kuwaelimisha wahudumu, yatakuwa ni ya, ya gharama kubwa, na ninajua ndugu Demos Shakarian, ndugu Carl Williams na wengineo walio kwenye baraza la wadhamini wa hilo dola milioni hamsini pamoja na jengo la dola milioni tatu kulana mpendekoste. Hayo ni mambo makubwa mno ambayo Mungu amemfanyia. Nawazia hati mimi liwe na seminari inaipinga kwanza kabisa, dayo ilisema makao ya baadaye ya seminari kuu ya Oral Roberts ikaendelea kushuka kwenda barabarani. Kulikuwako na kitu kikubwa sana Oral cha kisasa Roberts akiwa katika hema dogo kuukuu. Alikuja kwenye mkutano wangu huko kwenye jiji la Kansas, Kansas. Nilisema makao ya usoni ya Tommy Osborn, lo jamani, mahali pa karibu dola milioni tatu ama nne pakijengwa namna hiyo na, na hapo Tommy Osborne, mmoja wa Kristo walio bora sana, yeye ni mtu halisi, mtu halisi aliyetumwa na Mungu alisimama upande wa pili wa barabara pale. Maskini mvulana mdogo mwenye wasiwasi, mvulana mdogo na msichana mdogo kwenye gari, akaja mbio akatoka, akasema Branham, ilikuwa hapo pale wakati nilipomwona yule mwana wazimu akitoka nje mbio, nami nilikuona ukielekeza kidole chako usoni mwake na kusema, katika jina la Yesu Kristo, toka ndani yake. Nilimwona akianguka kuikingama miguu yako baada ya kutoa unabii wake, aliposema, usiku huu nitakupiga nikurushe nje miongoni walile kusanyiko la watu elfu sita na mia tano. Kisha akasema, nilikuona ukisimama pale hukuinua kabisa sauti na kusema katika jina la Bwana, kwa kuwa umempa changamoto roho wa Mungu, usiku huu utaanguka miguuni pangu. Anasema nitakuonyesha, nitaangukia kwenye miguu ya nani. Na nikasema toka ndani yake, shetani alianguka tu nyuma na kuikandamiza miguu yangu ya sakafuni. Akasema Mungu ni Mungu, ndugu Branham, hivyo tu. Akasema nilijifungia nyumbani kwa siku mbili ama tatu. Yeye hachezi, yeye atasimulia jambo hilo, halionei aibu. Sema je, nafikiri nina karama ya uponyaji. Nikasema sahau hiyo, Tommy, mtu ukaihubiri Injili, naenda ukaihubiri, ambatana na ndugu bosi wa skule. Nikaangalia pale na nikaona ilianza mbele ya hao wawili. Nikawazia huyo hapo Oral Roberts akiwa na mitambo mia tano ambapo hakuna hata mkono wa mwanadamu unaoziguza barua, dola milioni nne kwa barua mwaka jana, bilioni nne, robo ya fedha zote zilizochangwa katika ulimwengu mzima wa Ukristo kote, robo moja ya fedha zote katika Ukristo wote zinaingia kwa mtu mmoja. Ni mahali pa jinsi gani? Nilitaka nikaenda kule kupaona. Na sasa Oral ni ndugu yangu, jamani, nampenda yeye, ni jamaa halisi mtu halisi, nami nampenda, naye ananiheshimu kupindukia, nami namheshimu vivyo hivyo pia ni kwamba tu hatukubaliani juu ya juu ya maandiko At na Tommy Osborne, sio bora zaidi. Namheshimu kupindukia, ni mmoja wa watu walio wazuri sana niliyowahi kukutana nao, Tommy Osborne. Na hao watu nikawazia nilipoingia ofisini mwao na kuona yale waliokuwa nayo, nafikiri ningeona shape aibu wao kuja kuiona yangu, lakini mashine moja ndogo ya chapa nasi kujaribu kuzituma barua, ni kitu cha jinsi gani iliwekwa mwishoni mwa trela wakati huo, wazia hicho kingekuwa ni nini. Ndipo nikatoka nje nikawaza Vema, makao ya usoni ya Oral Roberts, makao ya baadaye ya Tommy Osborn, mmoja haongei na huyo mwingine. Kwa hiyo nikashuka kwenda barabarani nikawaza, lakini na mimi je? Ipo kitu fulani kikasema, angalia juu. Nikawaza, naam Bwana, nijalie niweke hazina zangu mbinguni kwa kwa kwa huko, huko ndiko uliko moyo wangu. Sasa kisemi hayo kwa kujionea huruma, nasema jambo hilo kwa maana nilifikia, na Mungu anajua ya kwamba hayo ni kweli. Unaona? Hazina zako ziko wapi? Je, unataka kuwa mtu fulani mkubwa kama ndivyo ulivyo wewe huu chochote? Unafikia mahali ambapo hata hutaki kuwa mtu mkuu; unataka kuwa maskini mtumishi mdogo mnyenyekevu wa Kristo. Hiyo ndiyo njia ifaayo hivyo tu ugozee na hao wengine wanaanzisha kanisa huko Chicago. Ni lazima kuliacha kanisa la Philadelphia kwa no dhehebu hilo sasa. No walikuwa wakizungumza like juu ya kumpata mtu fulani mwenye koti lililokunjwa namna hii, jidi fulani ikasema, mnaelekea kupotea kama mnataka kumpata mchungaji halisi kwa ajili ya kanisa hilo, likuweni maskini jamaa mzee ambaye karibu hawezi kulisoma jina lake na moyo wake unawaka moto kwa ajili ya Mungu. Chukueni tu, tu jamaa huyo huyo ndiye mnayepaswa kumchukua nani, oh, ambaye hayajui mambo haya yote ndi, ambaye hatalazimisha na kusukuma na kind of kuwaingiza kwenye kila namna ya madeni chochote kile atawalisha tu kwa neno la Mungu. Mtu wa aina hiyo ndiye mnayepaswa kumchukua. So kwa hiyo hawatakuja kwenye karamu ya kiroho. So kinabudi kufunga, imepita wakati sasa, mnamo kama dakika sita, na waruhusu muondoke bwana akipenda, na wasikia wengine wakisema lakini ndugu bana, afadhali ughairi tamshi hilo, wakisema watu si wenda wazimu. Watu hawa si wenda wazimu, wameelimika tu. Wao ni wenda wazimu walioelimika, basi hiyo ni kweli. Naam, wao si wenda wazimu, wameelimika. Basi nataka kuwaulizeni swali, mnaona, mnaelewa? Nataka kuwaulizeni swali. Basi naomba myaeleze matendo yao ya siku hizi, kama wao si wenda wazimu, niambieni, ni kitu gani kinachowafanya kufanya jinsi wafanyavyo, kama wao si wenda wazimu? Mnaona kila mtu akilitetea dhehebu lake walafi. Yesu hakuwa hivyo, yeye hakuwa na haraka ya chochote. Mnaona hakuwa mlafi, alikuwa ni mfano wetu. Crime, uhalifu. Nation, taifa. Taifa lina uhalifu mwingi kuliko lilivyowahi kuwa nao. Una shida gani? Okay, well, matineja wafuasi wa kanisa wakiyatoa maisha, wanaume wakiwapiga risasi wake zao na familia na kuwachoma moto watoto wao children. Pia Angalia wimbi la uhalifu, ati wao si wenda wazimu? Basi kuna shida gani? Wana matendo gani? Na taifa yaliyoingiwa na kichaa cha uongozi, kila moja likitaka kuiteka kila hayo mengine na kuyafanya bendera moja, taifa moja, hiyo iwe ndiyo bendera yao na taifa lao. Kichaa cha uongozi, utovu wa uadilifu. Mbona ulimwengu una utovu wa uadilifu mwingi kuliko ulivyowahi kuwa? Wanawake walio uchi mitaani, wanawake walio uchi, na mnasema ati wana akili timamu? Hawawezi kuwa hawawezi kuwa kabisa. Sikilizeni, kulikuwa na mtu mmoja katika Biblia aliyevua nguo zake. Huyo alikuwa ni yule jeshi, alikuwa amerukwa na akili zake. Wakati Yesu alipompata na kumrejeshea akili zake timamu, alivaa nguo zake. Ni kweli. Kitu gani kinachokufanya uvue nguo zako? Ibilisi hiyo, right. ni kweli. They alafu mseme right. ati wao si wenda wazimu. God, hebu anza kuendesha motokaa hapa chini mtaani uendeshe majengo manne ya mji bila kumwona mwanamke aliye uchi, right. kisha urudi uniambie. Sema tafuta kujua, alafu mseme no, ati hao si walioharibikiwa na akili. Basi kuna shida gani? The hawezi right kuwa na akili timamu mwanamke right, mwenye akili timamu asingefanya hivyo. Ana akili three bora three. zaidi. Anajua mahali anajianika, huko nje, kundi la pepo waliojaa tamaa mbaya huko nje wanaume wachafu tu, wenye kinyaa, wenye najisi, walevi, wauaji, kila kitu unasema. Dunia inakunywa pombe nyingi zaidi siku hizi. Wanatumia fedha nyingi zaidi kwa pombe Marekani kuliko wanavyotumia kwa vyakula. Nafikiri ni nasahau, deni la pombe linagharimu mara ngapi zaidi kila mwaka humu nchini kuliko lilivyokuwa na ujuaji. Pombe unafanya nini? Unakupeleka kwenye hospitali ya wenda wazimu, kansa, wakati madaktari wa tiba kutoka kote duniani wanaandika kwenye magazeti na kuambia kansa chungu nzima sigara ikiwekwa juu ya panya na wamethibitisha ya kwamba zinakupa kansa ya mapafu. Asilimia sabini yao wanapata kansa ya mapafu kutokana na kuvuta sigara, na hao wanawake na wanaume watazivuta moja kwa moja na kuzipulizia usoni mwako. Iwapo huo sio wenda wazimu, wenda wazimu ni nini basi? Wakati injili ya Yesu Kristo inaweza kuhubiriwa na kuthibitishwa na Mungu wa mbinguni katika umbo la nguzo yake ya moto anapeperuka juu ya watu na kuonyesha ya kwamba Yesu Kristo yuko katika sehemu ya mwisho ya kuja kwake akiwapa ishara ya mwisho, na wanacheka hiyo na kuidhihaki na kujiita washiriki wa kanisa, alafu mseme ya kwamba wao si wenda wazimu. Elezeni jambo hilo. Wakati wangu unazidi kwenda, lakini ulizeni tu kama hao si wenda wazimu. Hakika wao ni wenda wazimu wenye elimu. Hiyo ni kweli kabisa. Ielezeni hali yao, hamwezi. Wanakata nywele zao, wanavaa nguo za kilimwengu wanatembea nje mitaani jinsi hiyo. Meye Mungu inaonya dhidi ya jambo hilo, hata inamkataza mwanamke hata kuomba akiwa amekata nywele inasema na e, ya kwamba mwanaume naye anafanya hivyo anadai mwenyewe kwa mumewe ya kwamba yeye ni mzinzi mwenyewe, naye ana haki kamili ya kumpa talaka na kumfukuza kwake. Hilo ni sawa kabisa, neno la Mungu likinena hivyo, na wanawake watasikia hilo na kuendelea kukata nywele, naye ajiite Mkristo. Kama huo si wenda wazimu? Wenda wazimu ni nini? Ninataka mtu fulani aniambie wenda wazimu ni kitu gani. Basi, naam wao ni wenda wazimu. Uh, wenye elimu kubwa mno madigrii chuoni. Unaweka wakati mwingi zaidi katika kuwaelimisha watoto wetu kwa the, the algebra na biolojia kuliko tunavyofanya kwa Biblia Christ. Na Yesu Kristo, hakuna James mtoto humu nchini asiyeweza kukwambia David Crockett, Crockett ni nani, the hakuna theluthi moja yao inaweza kukwambia kwamba Yesu Kristo ni nani. Halafu ati si wenda wazimu? Hakika ni wenda wazimu, we jinsi tungeweza kuendelea mbele zaidi na zaidi, jinsi wanavyofanya mbukeni tu nayo. Makanisa yanaidhinisha jambo hilo wakati Biblia inalihukumu. Hivi huduma ni wenda wazimu, wenda wazimu wenye elimu. Hiyo ni kweli kabisa, makanisa yanaliidhinisha mbukeni lutu ye yeah, alikuwa ni mtu mwerevu mwangalieni. Kwa okay, dakika moja tu sasa. Nini hebu nini, samahani kwa kupitisha kidogo dakika kadhaa, hili ni muhimu sana, itasambazwa kwenye, amekuja kunisikia nikirekodi kanda hii. Angalieni, angalieni sasa, hebu kidogo tu, ombeni kwa sekunde moja tu, moyoni mwako, Bwana jalia nilione pungua ufahamu wako Mungu na aufungue, angalia kwenye uchukue tu taifa hili pekee. Hebu na tuseme yale Mungu aliyosema, Biblia ilisema ya kwamba dhambi za Sodoma zilitesa roho yenye haki ya Lutu siku baada ya siku. Ye hakuwa tu na ujasiri wa kutosha kuzikemea. Hiyo ni kweli, asingeweza kuzikemea kwa kuwa yeye alikuwa ndiye mea wa jiji hilo, asingelizikemea. Lakini Biblia ilisema ya kwamba dhambi za za wasodoma ziliitesa nafsi yake, alijua ilikuwa ni makosa, bali hakuwa na ujasiri wa kufanya hivyo kuzipinga. Sasa angalia watu wangapi wa Marekani jana wakisoma Biblia yao kuandaa ujumbe wao wa siku hiyo, nao walikabiliwa na ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo ni wangapi wao walikabiliana na ubatizo wa Roho Mtakatifu? Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Marko 16, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Yohana 14:12 Je, yeah, aniaminie mimi kazi nizifanyazo mimi yeye yeah, naye atazifanya. nikaa ndani yangu, maneno langu ndani yenu, ombeni mtakalo nalo litatendwa. ni Lutu wangapi walioliona hilo, lakini kwa sababu ya udhuru wao wa dhehebu lao nini? waliangalia na kuona katika Biblia. Angalia kusanyiko lao na wanawake waliokata nywele zao, nao wanajua Biblia inahukumu jambo hilo. Angalia wakishuka kwenda mtaani, wafuasi wao wa kanisa wakishuka kwenda mtaani wamevaa kaptura, nao wanajua neno linapinga jambo hilo, bali hawana ujasiri wa kulikemea. Lakini hata hivyo, mtu anayekiri kuwa ni Mkristo, nafsi yake iliyo ndani yake inalia dhidi ya jambo hilo, bali hana ujasiri kama hiyo si Sodoma mambo leo iko wapi? Basi Mungu tupe mtu atakayelikemea. Hiyo ni kweli, kama Yohana mpadizaji alivyosema, shoka limekwisha kuwekwa penye shina la mti. Hilo ndilo tunalohitaji siku hizi. Angalia, wao ni Sodoma mambo leo. Kumbukeni, unaona nchi nzima imekuwa Sodoma na Gomora mambo leo. Lutu mara nyingine tena akiishi humo, la akiishi mara nyingine tena kwa maana imani zake nyoofu zinamwambia kwa neno ya kwamba amekosea. Angalieni Chicago, Chicago ya juu, wakati wa wahubiri mia tatu walipoketi pale, Bwana akaniambia usiku huo yale watakayofanya, walikuwa wameniwekea mtego mimi niende kule. Enda nikamwambia ndugu Carlson nikasema amtaufanyia kwenye hoteli hiyo, niwabidi kuupeleka mahali pengine, na hapo patakuwa ni katika chumba cha kijani kibichi. nao wameniwekea mtego, sivyo? Ndugu Carlson kainamisha kichwa chake. Aliketi pale ofisini mwangu siku chache zilizopita ili nije mkutano wa Chicago, kasema kamwe sitasahau jambo hilo, ndugu Ganham. Nami nikasema wameniwekea mtego, ni kwa nini ndugu Carlson hivyo unaogopa kuniambia? Ni kwa nini wewe na tommy hicks? Wakakiinamisha kichwa chao. Nikasema Tommy, Bwana usiende ukahubiri. Akasema nisingeweza kufanya jambo hilo. Nikasema ilifikiri ulisema ungenitendea jambo jema. Nikasema jana usiku Bwana aliniambia mtashuka kwenda kule leo, nawe utaona ya kwamba hamtapata jengo hilo, mtaenda kwenye jengo lingine. Daktari Mid atakuwa wameketi upande huu, yule mtu mweusi mke wake ambaye huimba atakuwa wameketi papa hapa, na kadhalika mahali wote watakapokuwa wameketi. Nikasema kutakuwa kuna kasisi wa kibudha pale, kisha nikasema sasa, hakikisheni hilo wananichukia, maana nahubiri ubatizo wa maji katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, wananichukia kwa kuwa nahubiri uzao wa nyoka dhidi ya ushahidi ya kwamba kila mtu anayenena kwa lugha ana Roho Mtakatifu na kadhalika. Ikasema tukeni nje mkamwone Mungu. Kufika kule, wakashuka kwenda kule, na saa mbili hasa tangu wakati huo, ama na zaidi. Wakati fulani alafiri hiyo walimpigia simu ndugu Carlson, naye akasema jamaa aliyemkodisha hilo na akalipa malipo ya kwanza juu yake, alisema hatuna budi kubatilisha, maana meneja alisema, alisema alikuwa tayari ameliahidia bendi moja usiku huo ama asubuhi hiyo basi wasingeweza kulipata. Kwa hiyo tukaenda kwenye town and country and, na asubuhi hiyo tulipoingia mle in akusimama hapo ndani na, na ndugu Carlson akasema, ipo jambo moja hili, ndugu, mnaweza mkikubaliane na ndugu Branham. Lakini akasema yeye haogopi kusema yale anayoamini. Akasema yeye aliniambia mambo haya yangetukia jinsi hasa yalivyo. Akasema, sasa huyu hapa, acheni ajitetee. Nikachukua maandiko kuliasi lile ono la kimbinguni, kama vile Paulo alivyosema, nikasema. Na nichukia kwa sababu ya ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, zaidi ya mia tatu wenu. Unajitambulisha kama daktari nani? Daktari nani? Ikasema mimi hata sina elimu ya shule ya upili bali ninampa changamoto mtu yeyote hapa, ulete Biblia yako na kusimama hapa karibu nami na kukanusha moja ya maneno yaliyosemwa nayo, kwenye kanda huko nje, kama mkitaka kuyasikiliza. Huo ulikuwa ndio umati mnyamavu sana uliopata kusikia. Nikasema, una shida gani? Je, kuna mtu yeyote hapa usiku wa leo aliyekuwa kwenye mkutano ule wa asubuhi? Hebu tukione ukiinua mkono wako. Naam, wema, hakika, angalieni pande zote. Nikasema, basi kama hamwezi kuliunga mkono, basi achaneni na mimi. Naam, apayuka kwingi sana wakati wakiwa pembeni, lakini kukabiliana moja kwa moja na hoja ni tofauti. Hiyo ni kweli, ni hao. Watu wakatoka nje Tomi hika kasema, oh, said, nataka mia tatu za hizo kanda nitumie kila mhubiri mdai wa utatu ni mjuae. Hao watu wakinipa mkono, akasema tutashuka tuje huko maskanini tukabatizwe tena. Wako it's wapi udhuru? Uh, siwezi kufanya hivyo, dhehebu langu halitaniruhusu kufanya hivyo. Nimeoa mke, nimenunua ng'ombe ya jozi, ama jozi ya ng'ombe hasa, nilinunua shamba, inabidi kwenda kulitazama. Unaona baadhi ya mambo hayo kama udhuru right? Hiyo ni kweli my... Je, maisha hayo yanaistahili njele right, in kama injili ni sahihi, hebu na tuuze kila kitu tulichonacho na tuiishie kuwa Mkristo. Naam Bwana, amina. Angalia sasa tunapofunga. But bali udhuru wao ni kanuni zao za imani na madhehebu yao like, uh, uh, ni kama vile mti. Nilikuwa nikimtazama uh, ndugu bank hivi majuzi, nilikuwa uh, na msonobari niliupanda wakati nilipohamia pale kwa mara ya kwanza karibu, loo no, kama miaka kumi na mitano iliyopita ama zaidi, nami ninaiacha uh, hiyo mizabibu uh, matawi yakuwe kwenye msonobari huo, wala tusingeweza kuingiza mashine ya kukata majani, wala hapa kuwapo na unyati wowote. Hata hivyo, nilipo nikaenda hapo nikachukua msumeno na kuyakata matawi hayo mpaka mti huo wa msonobari ukafikia huku juu kabisa, ambapo ungeweza kutendea chini yake ukiwa na mashine ya kukata nyasi, na nyasi zilizo nzuri sana ulizopata kuona zipo chini yake. Sasa ilikuwa ni nini? Mbegu ilikuwa hapo pale, ilibidi ipate mwanga, na mradi tu dhehebu hilo, udhuru wenu, unajaribu kufunika mbegu hiyo ambayo unajua kweli inakaa mle, unamwakilisha lutu vitu tiliedi mbali, vitu hivyo na mwache nuru ya Injili iangaze pale, nguvu za Yesu Kristo. Naam uiya nuru kupenya pale, itaifanya isiishi. Kwa kuwa kama nuru ikipata kuifikia, itachipuka ipate uzima. Hiyo ndio sababu watu wanasema usihudhurie baadhi ya mikutano ya namna hiyo. Wana hofu kiasi fulani cha nuru itamwangazia mmoja wa wafuasi wao. Mkeni yule mwanamke pale kisimani, yeye alikuwa ni kahaba. Hapo alisimama hao makuhani, alikuona Yesu, akimwambia Nathanaeli, ilikuona karibu ulipokuwa chini ya mtini, ndipo hao wa makuhani wakasema yeye ni Belzebuli, yeye ni mpiga ramli huyo ni ibilisi. Maskini mwanamke huyu, wakati alipopanda kwenda kule katika hali yake ya utobo wa uadilifu, akiishi na wanaume sita, na alipopanda kwenda kule katika hali hiyo, katika hali hiyo aliyokuwamo, na Yesu akasema, nipe maji ninywe. Maongezi yakaanza. Yeye yeah, akasema naenda kamwite mumeo mje naye hapa. Akasema sina mume. Kasema ulisema kweli, una watano na huyo unayeishi naye si mume wako. Akasema ninaona kwamba wewe ni nabii. Bwana unajua Masihi akafanya jambo hilo atakapokuja. Yesu akasema mimi ndiye. Hilo lilitosha. Wakati nuru hiyo ilipomulika kwenye mbegu hiyo iliyokuwa ndani ya maskini malaya huyo, siku za malaya zilikuwa zimekwisha. Huyo akakimbia kuingia mtaani akimtukuza Mungu akasema, njooni mwone mtu aliyeniambia mambo niliyofanya. Haimkini kuwa huyu ndiye Masihi? Ilikuwa ni kitu gani? Hiyo nuru iliingia kwenye hiyo mbegu huko nyuma chini ya kivuli cha makazi ya malaya. Naam, Bwana. Sasa hebu natufunge katika kusema jambo hili. Sijui ni na kurasa ngapi that's zaidi bali ha, sure, hakika tunazichukua zote kama kumi, bali hizo ni karibu tu kufikia nusu tulizopitia, lakini hebu tufunge katika kusema jambo hili. Hebu natulinganishe jambo fulani, wakati the mmoja the la maisha yanayostahili, yanayostahili, hebu natuyalinganishe maisha ya mtakatifu Paulo na ya kijana mtawala tajiri, dugu hiyo hiyo iliwagusa wanaume hao wote wawili. Wote wawili walikuwa na mwaliko ule ule kutoka kwa Yesu Kristo right? Hiyo ni kweli. Wote wawili walikuwa wamefunzwa vizuri katika maandiko, wote wawili walikuwa ni wanathiolojia. Mnakumbuka Yesu alimwambia, alimwambia huyo kijana mtawala tajiri zishike amri, akasema our... imeyashika haya tangu utotoni mwangu. Alikuwa ni mtu aliyefunzwa vivyo hivyo na mtakatifu Paulo. Watu wawili walikuwa wamefunzwa vizuri katika maandiko, lakini watu wawili walikuwa na neno. Mmoja alikuwa nalo kwa maarifa, huyo mwingine alikuwa na chembe chembe ya uzima ndani yake. Wakati hiyo nuru ilipomulika mbele ya Paulo, alisema Bwana, huu nani wewe? Nasema, mimi ni Yesu mimi hapa. Basi alikuwa tayari u hiyo ni iliwagusa watu hao wawili, mmoja alikuwa amerutubishwa, huyo mwingine hajarutubishwa. Hivyo ndivyo ilivyo siku hizi kanisa la kiroho, kanisa la kimwili. Huyo mwanamume tajiri alikuwa na udhuru wake, asingeweza kulifanya Alikuwa amelemewa sana na wingi wa marafiki wa ulimwengu, hakutaka kuacha ushirikiano. Hiyo ndio shida ya watu wengi sana siku hizi. Nawazia kwa kuwa ninyi ni wanachama wa nyumba ya kupanga kama usingaliacha udugu huo, watu wanakunywa na vitu kama hivyo, wanafanya hivi. Pema, ambatana nao. Hakuna kitu dhidi ya nyumba hiyo ya kupanga, hakuna kitu dhidi ya hilo kanisa. Nazungumza juu yako, unaona? Naam. Unaona, hakuna kitu dhidi ya hilo kwa kuwa isita kwa mmoja na nusu dazani kwa hiyo nyingine. Kwa kwanza nimalize kuambia, kanisa halikuwa kitu ina nyumba ya kupanga dhehebu kama wakilikana neno la Mungu. Angalieni yule tajiri alikuwa na udhuru wake, kamwe hakuuacha ushuhuda wake. Hata hivyo unaona ya kwamba aliingia kwenye biashara kubwa, yeye alikuwa ana maarifa naye alifikia mahali ambapo hata ikambidi kufanikiwa sana, hata ikambidi kujenga gala jipya kuviweka vitu vyake, ndipo alipokufa na mteja fulani huku ameupindua ukosi wake, alihubiri kwenye mazishi yake. Hapana shaka, na alipohubiri, huenda alisema, walishusha bendera nusu mlingoti, be, na kusema ndugu, yetu mpendwa meya wa jiji hili, sasa yuko mikononi mwa Mwenyezi, kwa kuwa alikuwa ni mfuasi mkubwa wa kanisa, and so, and so, and so. Alifanya kadha na kadha. Ile ilisema akiwa jehanamu, aliinua macho yake akiwa katika mateso makali. Mnaona? Basi kumbukeni, angali alitaka kushikilia imani yake katika jehanamu. Alimwona Lazaro kifuani mwa Ibrahimu he, naye akasema, baba Ibrahimu, mtume Lazaro huku chini. Angali anamwita baba. See? Unaona, yeye aliyachukua maarifa yake, naye akaenda na kwenye kanisa la kielimu he. Wakati nuru hiyo ilipomgusa yeye, aliikataa. Kama huo si mwelekeo wa kisasa wa kanisa siku hizi, sijui Haidhuru Mungu anamulikia nini njiani mwao, guza ya moto ama chochote kile, wao bado kwa maarifa yao wanaweza kulielezea vinginevyo na kwenda kwenye kundi lao la kielimu kwa hadhi ya kijamii. Lakini Paulo tayari alikuwa kwenye hadhi ya kijamii akiwa na maarifa mengi, mwanachuoni hodari chini ya Gamalieli msaidizi mkuu wa kuhani mkuu, zaidi sana hata akawaendea makuhani akapata kibali cha kuwafunga gerezani, hawa watakatifu wanaojifingirisha. Bali wakati ile nuru ilipoimulikia njia yake, na akaona ya kwamba nguzo ya moto ile ile, ile iliyowaongoza Israeli kupitia nyikani ilikuwa ni Yesu Kristo, aliacha yote aliyopata kujua atapata uzima. Ungeweza <coughs> <coughs> <coughs> kuyaita maisha ya tajiri huyo, maisha yanayoistahili Injili aliyoisikia, ingawa alikuwa ni mwaminio? Ungeweza kuyaita maisha ya namna hiyo miongoni mwa wenye elimu na tafrija usiku huo kule juu kwenye, wakati jua likishuka, wakitakiana heri kwa divai, baada kuhani fulani akisema sala pale juu. Naye alikuwa na tafrija, na mwombaji ameketi langoni mwake pale, naye akatoa heri yake kwa divai, akifunga juu ya imani yake kuu aliyokuwa nayo katika Mungu na kabla ya mapambazuko kesho yake asubuhi kabla ya jua halijachomoza ya alikuwa jehanamu. Hiyo ni kweli, hao hapo wenye elimu wako. Lakini Paulo, wakati ile nuru ilipomshukia, hebu tuyalinganishe maisha yake, tuone kama yanastahili. Ilikuwaje wakati Paulo ile nuru ilipomgusa? Aliacha maarifa yake yote na kuliacha kundi hilo la kielimu, na akatembea katika roho wa Yesu Kristo. Utukufu kwa Mungu, huku akiwa mwerevu jinsi alivyokuwa, hata hakutumia maneno makubwa wakati alipokuja miongoni mwa hawa wa Korintho. Yeye alisema kuwajia kwa hekima ya mwanadamu, kuwajia kwa maneno makuu mno, kwa maana mngeweka imani yenu juu ya hayo; bali niliwajia katika urahisi, katika nguvu za kufuka kwake Yesu Kristo, ili kwamba imani yenu iwe mlendani. Hayo hapo maisha, yaangalie, hakutumia elimu yake hakutembea na kundi la wenye elimu, alitembea katika roho wa Kristo, unyenyekevu, utiifu kwa neno la Mungu. Wakati nilipokuwa ni kinyume sana na kanuni zao za imani, lakini Paulo aliiona ile nuru na akatembea ndani yake. Hiyo ni kweli, akiacha maisha ya Kristo yamwakizi Yesu Kristo kwa wakati alioishi, kusudi watu wapate kumwona Roho wa Mungu ndani yake, na walio wanyenyekevu waliliamini sana, hata walitaka kuleta leso, walizitoa kutoka kwenye mwili wake, na waliamini sana yeye ni mwakilishi mzuri sana wa Yesu Kristo, hata chochote alichogusa wanaamini kilikuwa kimebarikiwa. Naam, huyo alikuwa ni mtu wa jinsi gani? Aliyetoa maisha yake, utajiri wake na chochote alichokuwa nacho, elimu yake aliisahau yote apate kutembea na wavuvi na waombaji na omba omba mtaani, apate kuacha nuru zake ziuakisi upendo wa Yesu Kristo. Yeye alisema imepigwa mjeledi mgongoni mara 49 alinisumbui nasema, pia inachukua mwilini mwangu chapa zake Yesu Kristo. Maskini jamaa huyo mdogo akiwa katika hali mbaya sana, alisema inachukua mwilini mwangu chapa zake Yesu Kristo. Ni tofauti ya jinsi gani na huyu mheshimiwa mwenye cheo, huku amezungukwa kote kote na makuhani na wakati alipokuwa Rumi, na hakuna mtu anayesimama pamoja naye, na walikuwa wakitengeneza ubao akikata kichwa chake huko nje. Hapo ndipo alipolielezea, ndo jamani Ye yeah, alisema nimewekewa tayari taji ambayo Bwana hakimu mwenye haki atanipa siku ile, wala si mimi tu bali, sasa wote wanaopenda kufunuliwa kwake. Hayo hapo maisha yanayostahili Injili ama mwana yeye alimtetea Kristo, aliacha injili iakisi kupitia kwake. Kabla ya kufanya hivyo, alienda na kujifunza injili, akashuka akaenda arabuni na kukaa huko miaka mitatu, na kulichukua Agano la Kale na akaonyesha kwa Agano la Kale ya kwamba yeye alikuwa ni Yesu Kristo, naye akamwacha aakisi kupitia kwake kwa kundi la watu wanyenyekevu, kwamba yeye, wakati yeye alisema, najua jinsi ya kushiba na najua jinsi ya kuona njaa na kupungukiwa mtu mwenye elimu kama yeye na mwanachuoni kama yeye akisimama karibu na akiwa na utaalamu kwa kwa Gamalieli, mmoja wa walimu mashuhuri sana waliokuwapo siku hizo, na akasimama bega kwa bega pamoja na kuhani mkuu. Ndugu, angalipata mamilioni ya dola na kumiliki kila aina ya majengo, hiyo ni kweli, bali yeye alisema mimi hata hakuwa ila na koti moja. Naye Dema alimwona mtu mwenye huduma kama hiyo Timotheo wa pili mlango wa tatu akasema sema ameniacha na watu wengine wote wakiupenda ulimwengu huu wa sasa akasema ujapo iletee lile joho lililoacha huko baridi naingia mtu mwenye huduma kama hiyo na ati angekuwa tu na joho moja Utukufu kwa Mungu. Na nikumbusha juu ya mtakatifu Martin, wakati alipokuwa akijaribu kuitetea injili na kila kitu, kabla hajaongoka katika katika kipindi kabla ya Nikea, ama baraza la Nikea, wazee wa Nikea katika historia. Siku moja alikuwa akipitia kule mlangoni, alitoka Tours Ufaransa, kulikuwako na kulikuwa kuna watu maskiniombaomba, mmoja ameketi pale akifa, hana nguo, na watu walipitia pale ambao wangeweza kumpa nguo, wala hawakumpa walimpita na kumpuuza maskini jamaa huyo Ipo mtakatifu Martin akasimama pale na kuangalia hilo, wakasema yeye, kila askari alikuwa na alikuwa na mtu wa kuzipiga rangi buti zake, na yeye alipiga rangi buti za mtumishi wake. Ndipo akavua koti lake, akakitoa kisu na kulikata nusu, vipande viwili, upanga wake, akamfunika omba omba huyo. Katika hilo, kasema sote wawili tunaweza kuishi. Akaenda nyumbani na kuingia kitandani, akilala pale akwazia yule mzee, alikuwa amelia moja kwa moja. Kitu fulani kikamwamsha, akaangalia, huyo hapo Yesu Kristo amesimama humo chumbani, huku amefunikwa kwa maskini kipande kile kile cha joo alichomfunika nacho yule ombaomba omba. Kasema, kadri mlivyowatendea wa walio wadogo kuliko wote wa watoto hawa Mmenitendea mimi right. Hayo ni maisha yanayostahili Injili. Najua jinsi alivyoyatia mhuru know maisha yake pia sivyo? Mwangalieni Polika akiutetea ubatizo kwa jina la Yesu dhidi ya kanisa Katoliki la Kirumi nao wakamchoma moto kwenye nguzo, wakaibomoa nyumba ya kuogea na wakamchoma moto. Angalieni ile Ireneo, hao wengine walioteswa kwa ajili ya huduma hii. Hayo ni maisha yanayostahili. Angalieni yale Paulo aliyosema katika kitabu cha Waibrania mlango wa, wa kumi na moja, asema walichanjwa kwa msumeno, wakatenganishwa vipande viwili, wakazunguka zunguka wamevaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi, nao walikuwa nyikani na uhitaji na kadhalika, maisha ambayo ulimwengu huu haustahili kuwa nayo. Haya basi, maisha hayo yanaistahili Injili. Jambo ya ah, yako yatasimamaje kwenye ile siku ya hukumu, kukiwako na watu kama hao Paul? Mwangalieni now. Paulo sasa tutaendelea Tata mbele He ye aliitetea Injili, akamwacha Yesu amiminike sana no kupitia no kwake, no haidhuru ni jinsi gani, kitu gani haidhuru yale mtu yeyote aliyowaza juu yake, mahali ambapo ya kuhani mkuu, mbona alienda na kukatwa kichwa chake kwa ajili ya jambo hilo. Yeye alikuwa ni mwakilishi mstahiki wa Injili, akiacha angalieni pale, haidhuru watu waliwaza nini, aliacha mkondo wa uzima milele ukiririke kupitia kwake zaidi sana, hata akasema, ingeomba niharimishwe na kutengwa na Kristo kwa ajili ya ndugu zangu. Sasa mnajua jinsi mnavyofanya mnapopata uzima milele, hilo hapo swali lenu, hilo hapo jibu lenu. Mnachukua upande wa kielimu ama mnachukua upande huu kama kweli na uzima milele. Hivyo ndivyo inavyokuwa, hivyo ndivyo ilivyotukia. Paulo akiwa tayari kuharibishwa na Kristo wawezesha watu wake vipofu, watu wajinga, ambao wasingeisikiliza injili yake. Ninafikiri aibu kwangu mwenyewe, nilikuwa tayari kuwaacha kwa maana wasingenisikiliza. Ninajisikia kama kutubu nami, na nimetubu. Unaona, angalia, haiduru wengine waliwazia nini. Maisha ya aina hii yanaistahili injili sasa ninafunga, yule tajiri kama vile wengi wetu siku hizi, alilifungia nje na kulikataa neno la uzima, kisha akawa mfuasi wa kanisa. Ndipo akaonyesha maisha ya yanayothibitika katika biblia hayakuistahili injili ambayo aliombwa kupokea. Hiyo ni kweli. Injili ingewezaje kuangaza kupitia kwenye nuru iliyotiwa giza jinsi hiyo, kuzikataa nguvu za Mungu? sasa Jinsi tu ya kuishi maisha mastahiki ni kumwacha Kristo na neno lake, ambapo yeye ni neno, ajiakisi mwenyewe kikamilifu kabisa ndani yako. Hata Mungu anatukisha yale aliyosema kwenye neno, kwa kuwa Kristo alikufa kusudi ajihudhurishe mbele za Mungu dhabihu, na hiyo ilirudi katika umbo la Roho Mtakatifu, apate kujiakisi mwenyewe kupitia watu wake, kuendeleza kazi yake asijiakisi kupitia kwako, apate kutimiza neno lake lililoahidiwa katika siku hizi za usoni, kama vile Yohana Mbatizaji alivyosikia. Alisikia Kristo akija, na Kristo akajitokeza, akaingia majini, naye Yohana akasema, tazama mwanakondoo wa Mungu. Hakuna mtu mwingine aliyeiona, lakini yeye aliiona hiyo nuru ikishuka kutoka mbinguni kama huwa, sauti ikisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa kuishi ndani yake. Yeye aliiona ikija na Yesu akatoka majini, Imanueli, mbele za mhubiri aliyedhaniwa kwamba ni wa kimsingi sana. Akajitokeza akaingia majini mbele za watu na kusema, ninataka kubatizwa na wewe. Yohana akasema, Bwana, ninahitaji kubatizwa na wewe, kwa nini wewe unakuja kwangu? Macho hayo mawili yalikutana, nabii na Mungu wake. Amina, hivi ungeweza, mimi hivi, singependa kusimama na kutazama jambo hilo, yaone hayo macho makali yaliyoingia ndani ya Yohana ya yakitokeza, na yaone hayo macho makali yaliyoingia ndani ya Yesu binamu wa pili, mmoja kwa mwingine katika mwili. Yesu akasema Yohana, na iwe hivyo kwa kuwa imetupasa sisi ndiyo ujumbe wa wakati huu, inatupasa kutimiza haki zote. Yohana akawazia, naam, yeye ndiye dhabihu. Dhabihu haina budi kuoshwa kabla ya kutolewa. Kisha <coughs> akasema njoo, ndipo akambatiza amina. <coughs> Kwa maneno mengine, inatupasa kutimiza haki zote. Yesu akijua ya kwamba mtu huyo alikuwa ni wa kweli, alisema hapajaondokea mtu katika wazao wa mwanamke kama yeye. Yeye ni zaidi ya nabii. Mnaweza kulipokea huyu ni zaidi ya nabii. Na Yesu akiangalia ndani ya moyo wake, na akijua hilo inamu yake mwenyewe, alikutana naye pale uso kwa uso. Yohana akasema, Bwana, inahitaji kubatizwa na wewe, basi kwa nini wewe unakuja kwangu? Kasema, ruhusu iwe hivyo Yohana, lakini kumbuka, inatupasa kutimiza yote yaliyoahidi Mungu, nami ndimi ile dhabihu inabudi kuoshwa kabla ya kutolewa. Oh, jamani, jamani, na leo hii nuru za jioni zinapoangaza wakati, hapana mtu mwenye akili zake timamu ila yule asiyeweza kusema tumio yote wa Biblia, akiangalia kwenye Biblia anajua hii ndio siku ya mwisho. Basi natupasa tushuke kutoka kwenye kuta hizi kubwa, ama kuyaacha mambo haya na kuingia kwenye haki ya Yesu Kristo katika siku hii ya mwisho na kuchukua muhuri wa Mungu kabla ibilisi hajatupa alama ya mnyama. Lo jamani, God naam. Mwombe Mungu aijalie nuru ya siku hii ichomoze ndani yako, upate kuwa mtumishi mwaminifu kwa Mungu. Halafu acha tunda la Roho lidumu milele maishani mwako, na hayo ni maisha yanayostahili Injili. Hebu niseme jambo hili katika kufunga, njia pekee njia pekee inayoweza kuishi maisha yanayostahili Injili ni kuiacha Injili yenyewe. Kila sehemu ya Injili iingie ndani yako na kuakisi ahadi zake, kuzifanya zithibitike. Acha Mungu aishi ndani yako, kuthibitisha ahadi za siku hii, kama tu vile Yohana, kama vile Yesu alivyomwambia Yohana, uhusu iwe hivyo Yohana. Hiyo ni kweli, lakini sisi ndio wajumbe wa siku hii, nasi hatuna budi kutimiza haki zote, na kama sisi ndio Wakristo wa siku hii Hebu na tumpokee Yesu Kristo moyoni mwetu, naye ni neno. Msikataye sehemu yoyote yake, useme hilo ni kweli na uliweke moyoni mwako. Angalia tunda la Roho juu yako, na utimize kila ahadi ambayo aliifanya katika Biblia. Mungu anataka kulitimiza neno lake, naye hana mikono yoyote ila yangu na yako, hana macho yoyote ila yangu na yako, hana ulimi ila wako na wangu mimi ndimi mzabibu, ninyi ni matawi. Matawi huzaa tunda, mzabibu hulitia nguvu tawi. Hayo ndiyo maisha yanayostahili. Ombi langu ni kwamba kwa wale walioko kwenye redio, ama kwenye kwenye maneno ya kanda, na wale walioko hapa, Mungu wa neema yote wa mbinguni na atuangazie sisi sote Roho wake Mtakatifu kusudi sisi tangu usiku huu kuendelea unaweza kuishi maisha ambayo Mungu amesema, nimependezwa, ingieni well, katika furaha za milele ambazo zimewekwa tayari kwa ajili yenu tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mungu wa mbinguni na atume baraka zake juu yenu nyote. Naomba ya kwamba Mungu atawabariki ninyi wanawake usiku wa leo, uliwe na nywele fupi hivi kwamba mtaona na muondoke kwenye mwelekeo huu wa kisasa wa siku hizi, na mtambue ya kwamba Biblia inasema kwamba hampaswi kufanya jambo hilo, na kama mna hatia ya kuvaa nguo chafu, kwamba Mungu wa mbinguni ataimimina neema yake moyoni mwenu kusudi hamtafanya hivyo tena kabisa, kwamba kamwe hamtakuwa na hatia ya kitu kama hicho tena takatifu, na alifungue tu kwenu na kuwaonyesha. Naomba ninyi mkiona mtakatifu naomba nini, wanaume uliona wake zenu nawaacha na kuwa ndio bosi wa nyumba na kuwaongoza kwenye kila jambo. Mungu wa mbinguni na awape neema kushindilia mguu wenu chini na kumrejesha mwanamke huyo kwenye asili timamu tena, naam na tabia ya kwamba, hapo ndipo mahali penu katika Kristo. sio bosi sasa, bali wewe ndiwe kiongozi wa nyumba keni, yeye hata hayuko katika uumbaji asilia, ye ni zaotuka lako tu ulilopewa wewe na Mungu ukutunza kuzisafisha nguo zako na kupika chakula chako na kadhalika. Yeye si mtawala wako wa kimabavu. Ninyi wanawake wa Kimarekani mnazurura huku mkiwa na kitonge cha rangi usoni mwenu na pua yenu hewani, ingalinyesha ingaliwazamisha, na kisha mnafikiri ninyi ni namna fulani ya mtawala wa mabavu. Ndivyo ulivyo kwa dodoa ndume, bali si kwa mwana halisi wa Mungu. Kweli, Mungu na awape ninyi wanaume neema kama wana wa Mungu kuukomesha upuuzi kama huo. Hiyo ni kweli. Na awape neema kuzitupa hizo sigara chini, mwache kusikiliza hiyo mizaha michafu upuzi huo wote na tuwe wana wa Mungu ili kwamba tuweze kuenenda maisha yanayostahili Injili. Kwa mtu akishuka kwenda barabarani, aseme kama kulipata kuwapo na Mkristo yule pale, mmoja yule pale, mmoja anaenda ambaye Mungu hujionyesha tu mwenyewe moja kwa moja kupitia kwake, na mtu yule Mkristo halisi, kama kuliwahi kuwapo na Mkristo. Huenda ukafikiri anaonekana ni wa mtindo wa kale, ye ni mama halisi. Hilo hapo, huwa Mkristo mwenye sifa nzuri, kwa maana sisi ni wageni hapa. Haya, sio makazi yetu. Makazi yetu ni huko juu. Sisi ni wana na binti wa mfalme wa yule mfalme. Hebu na tuache maisha yetu yawe yenye sifa nzuri, natuishi maisha yatakayokiheshimu kitu hicho tunachodai kuwa Mkristo, na endapo huwezi kuishi maisha ya namna hiyo basi acha kuitwa Mkristo, maana unaleta tu fedheha juu ya imani hiyo. Asanteni enyi watu usiku huu wenye joto mnaoketi hapa, natumaini ya kwamba hakutakuwako na mmoja wenu atakayepotea kwenye siku ile. Mimi, mimi natumaini ya kwamba mimi na ninyi pamoja tutapata neema mbele za Mungu, ya kwamba daima nitaweza kutetea kwa kile ambacho ni kweli, kamwe nisiwaudhi, bali kamwe nisiwachezee. Unaona kama ningewachezea, isingekuwa aina ya baba mzuri. Kama nikimwacha mtoto wangu afanye chochote, tawasahihisha upendo wowote utafanya hivyo. Upendo husahihisha. Ninakumbuka wewe ukiniandikia barua ile siku ile, ningali ni nayo na upendo husahihisha. Biblia ilisema hivyo, na kama sisa hii hiyo, ndio sababu Mungu hutusahihisha yeye. Yeah, anatupenda. Naomba tuishi maisha tangu sasa na kuendelea yanayostahili kwa uzuri na upole. Ukisikiliza wakisema pema, Mungu abarikiwe. Ninajua anao ninena kwa lugha right, alicheza katika roho, hiyo ni sawa, bali kama hana tunda la roho, roho hayumo humo. Yeye yeah, anainga tu namna fulani ya mhemko ama kitu fulani, maana Roho Mtakatifu anaweza tu kuishi maisha ya tunda la roho, hivyo ndivyo tu anavyoweza kufanya. Mungu awabariki, natuinamishe kichwa chetu kwa dakika moja Let the God... That has shed forth his light in this last day. jalia nini ni, Mungu ambaye ameituma nuru yake katika siku hii ya mwisho iliyo hapa mbele yangu na Biblia yake na picha ya malaika hawa, nuru hii ya kisiri katika umbo la piramidi ambayo hata wanasayansi hawajui ilivyofika hapa, hawawezi kuelezea jambo hilo. Lakini Baba, tuna shukurani, ulituambia miezi kabla halijatukia, nasi tunakushukuru Wajalie watu wanaoitwa kwa jina lako waache dhambi usiku wa leo Bwana, kutokuamini. Jalia wakati imenibidi kuhubiri kwa ukali sana dhidi ya dada zetu, sio kwa sababu siwapendi, Bwana, bali tutake kumwona Ibilisi kiwazungusha mpaka waanguke wafe, waja siku hizi Alafu wajaribu kukulaki katika hali kama hiyo, baada ya kuitikia kweli ya Mungu namna hii, ili waone kwamba ni jukumu lao kuenda kuyachunguza maandiko na kuona kama hiyo ni kweli. Washuku magotini mwao basi kwa uaminifu na kusema Mungu, je, hiyo ni kweli? Basi hayo yatakuwa ni yote yanayohitajika Bwana, kama watakuwa waaminifu kuhusu jambo hilo, kwa kuwa neno lako ni kweli. Watu hawa wameketi, wengi wao labda walikuwa na mambo yaliyowaudhi, bali roho wa Mungu alisema nao na waliketi kimya na kusikiliza. The hours late in the evening and it's also... Saa imeenda sana. Saa imeenda sana jioni na pia imeenda katika... so, wakati tunaoishi, jua linatua, ulimwengu unapoa Mungu giza litaingia karibuni, na halafu kule kuja kwa Bwana ulichukua kanisa lake. Jinsi unavyo kushukuru kwa ajili ya jambo hili. Bwana, tunaomba sasa ya kwamba utambariki kila mtu katika uwepo wa Kiungu, kila mtu atakayesikia kanda hii, Bwana, kote ulimwenguni, yalia waondoke kwenye kanuni hizo za imani za kale na kadhalika, na waje na kumtumikia Mungu aliye hai, waje na kuwekeza kwake, wafanye kama yule Malkia wa Kusini alivyofanya. Alikuja, ilimchukua miezi yake mitatu kufika mahali ambapo mtu mmoja alikuwa akimwakilisha Yesu Kristo ama Mungu wa mbinguni Sulemani. Yesu alisema, alikuja kutoka pande za mwisho za dunia ili asikie hekima ya Sulemani. Atazama hapa, yupo aliye mkuu kuliko Sulemani. Nasi na tunajua aliye mkuu kuliko Sulemani yupo hapa. Roho Mtakatifu mwenyewe aliye mkuu yupo hapa akitenda kazi kupitia kwa watu viti. Tunavyokushukuru kwa ajili ya jambo hili Baba, ninaomba baraka sasa, mbariki mchungaji wetu mpendwa, Ndugu Neville. Bwana, ninapomwangalia, ninapo na kuwazia juu ya kazi zake za upendo wangu na ruka ruka tu linampenda umwana wakati akimwangalia mke wake na watoto wake wadogo, na naomba Mungu ya kwamba utampa nguvu, mpe ujasiri. Bariki kwa muda wa miaka mingi mingi zaidi ya huduma shamba hili kula mavuno tulilomo. Bariki ndugu hao, watu wa hudumu walioketi hapa usiku wa leo. Wengi wao ni wageni kutoka mahali pengine, naomba ya kwamba utakuwa pamoja nao kule Juni na Ndugu Radel na hao watu wa thamani ambao ni makanisa shirika kwa kanisa hili hapa, wanaosimama na, na kuishikilia nuru ya Injili katika sehemu mbalimbali za miji iliyo karibu, kwa ajili ya nuru hii hii kuishindania. Tunashukuru kwa ajili ya watu hao. Bwana watie moyo na uwape neema ya kustahimili majaribu makubwa na kadhalika, yanayokuja juu ya nchi kuwajaribu wakristo wote. Waponye wagonjwa na wanaoteseka. Bwana, uwe pamoja nasi kwenye juma hili lijalo, sasa tupe ujasiri. Jalia masomo haya madogo yaliyovunjika vunjika ya shule ya jumapili ya siku hii kamwe yasiwache moyo wao, naomba wayatafakari mchana na usiku. Tujalie baraka hizi Baba, katika jina la Yesu Kristo naomba amina. Yeah, mnampenda, mnaamini hilo. Hebu na natuimbe wimbo wetu mzuri tena, nampenda na nampenda, tunapoungana pamoja juu. Wapi dada Angren? Je, yuko from hapa, mmoja wao ama dada ambaye ameicheza piano, mmoja wa mama hawa hapa? Siuoni. Naam, huyu hapa mama huyu hapa, hiyo ni kweli. Nilitaka usiku leo kwa heshima yote bali, sikumwona ndugu Angel. Nilimtaka aniimbie usiku leo jinsi wewe ulivyo mkuu, nadhani huyo ndugu alienda nyumbani. Unaona, niliusikia wimbo huo asubuhi ya leo na kwa kweli niliufurahia. Jamani, lo, jamani, wewe ulipiga tu kengele moyoni mwangu, na mimi mimi mimi nilitaka kumsikia akiimba jinsi wewe ulivyo mkuu. Sasa hebu na tuimbe nampenda kila mtu pamoja. Sasa fungeni tu macho yenu, ahebu na tumwangalie sasa, tuseme Bwana, kama kuna yote ya mambo haya ya kimwili ndani yangu, yaondoe sasa hivi, yaondoe. Nanyi huko nje, utakao isikia kanda hii, utakapohusikia wimbo huu, imbeni pamoja nasi, basi moja kwa moja kwenye kiti chako, mahali umeketi, kama kuna jambo hilo, kama umehukumiwa na neno kama huone ni neno, yachunguze maandiko uone kama hilo ni kweli, inakupasa inamaanisha, uzima ama mauti. Na basi tunapouimba wimbo huu, kama kukiwapo na mambo ya kimwili maishani mwako, naomba uinue mkono wako hapo kitini pako. Mwambie mke wako na watoto wako wainue mkono wako, wainue mkono wao, wapendwa wako walio karibu na wewe, imba na mpenda na uyatoe maisha yako kwake, useme nisafishe Bwana na uovu wote. Tunapoimba sasa na tusimame. Bwana Yesu, naomba ya kwamba utawaponya watu hawa na watakaozivale leko hivi na zibariki, katika jina la Yesu Kristo, amina. na, na... Sasa katika baraka hii kuu, endelea tu kuucheza dada, funga tu macho yako na kuwazia kwa dakika moja. Sasa na tuombe moyoni mwetu. Bwana, really Yesu, nichunguze hivi, kweli ninakupenda. yeah, wewe ulisema mkinipenda mtayatii maneno yangu, mkinipenda mtalitii neno langu. Na kisha moyoni mwako useme Bwana, jalia nilitii neno lako, jalia nilifiche moyoni mwangu, nisije kamwe nikakutenda kutenda dhambi. Hiyo ni kusema kutokuamini chochote ambacho umesema. Sasa wakati tukiimba nampenda, hebu natupeane mikono na mtu fulani aliye karibu na sisi, nyosha tu mkono useme, Mungu akubariki ndugu ama dada, kwa utulivu sana sasa na Mungu akubariki ndugu, na Mungu akubariki dada yangu, Mungu akubariki dada, Mungu akubariki, Mungu akubariki dada, na kununu, Mungu akubariki dada yangu, Mungu akubariki, Mungu akubariki, Mungu akubariki. Sasa tunyunyulie mikono yetu na ani kingine unachotaka kufanya? Unataka waruhusu wafumukane. Mimi na ununa, nampenda Yesu, ni waajabu namwombea kila mmoja wenu, enyi watoto. Ingenifaa nini kusimama hapa na kusema mambo haya kama mimi moyoni mwangu sikuona yangewasaidia? Wakati nimechoka na ni mchovu, nasimama hapa kwa shida, miguu yangu inauma na viatu vyangu nimesimama navyo, mpaka nimetoa jasho mle ndani na kila kitu, mpaka miguu yangu imeganda. Pia nimechoka sana, mimi si mtoto tena, na mimi nimehubiri mahubiri ya saa tatu ama nne na kuombea wagonjwa na naendelea mchana na usiku. Ningekuwa nasimama hapa kwa nini kufanya hivyo? Wajua, miaka hii yote thelathini, kama ilikuwa ni kwa sababu ya kupendwa na watu, nimekataa hilo. Najua mimi sichukui fedha, mnajua hilo, sijazichukua. Je, nimewaambia jambo lolote katika jina la Bwana ila lililotimia? Najua hiyo ni kweli. Inawapenda ni upendo wa Mungu ulio moyoni mwangu kwa ajili ya kila mmoja wenu. Na eti ningaliweza kunini? Eti ningaliweza kusimama mbele za Mungu na kusema, Mungu, that Mungu that jalia, that that jalia, jalia, jalia niwasaidie, jalia, jalia nifanye hivi. Siwezi ni kufanya hivyo. Kila mtu hana budi kusimama peke yake. Unaona? Uh-uh. Mimi, mimi ninaamini sisi sote tunapaa juu sasa moja ya siku hizi. Na ikitokea tulale kabla ya wakati huo, niondolewe kwenu, kumbukeni nitakutana nanyi huko juu. Ninajua huko. Aone yenyewe ambaye amewaambia kila kitu yakiwa ni makamilifu yametimia jinsi tu si yeye alivyosema. Hakuna mtu miaka hii yote ambayo wakati wote anaweza kusema hapa ya kwamba nilipata kuambia jambo lolote ambalo lingetimia ila lile lililotimia ulimwenguni kote. Unajua hivyo, hamjapata kuliona jukwani ila kilichomwambia kila mtu ukweli mtupu. Unaona, daima imekuwa hivyo. Mungu yuyo huyo aliniruhusu kuangalia ng'ambo ya pazia la wakati. Naona hawa wanawake na wanaume wakinitupia mikono yao na kunikumbatia wakisema, lo, ndugu Branham, kamwe si siwezi kuketi kwa hiyo. Kama nimechoka, ninaenda haidhuru. Muongo wangu unauma, nami kila siku, nina nina umri wa miaka hamsini na minne. Wajua, unapata maumivu zaidi kila siku. Maombi yangu ni Mungu, nishikilie imara. Nishikilie kwa uthabiti, ulihubiri neno, isimame kwenye hiyo kweli mpaka nitakapomwona mvulana wangu Joseph, ana umri wa kutosha, amejazwa na Roho Mtakatifu, naweza kuchukua Biblia hii ya kale iliyochakaa, niweke mkononi mwake, niseme mwanangu, Ibebe hata mwisho wa maisha yako, usipatane juu yake. Nidhani labda Bili angaliihubiri Injili, Mungu kamwe hakumwita. Lakini naamini Joseph, hata akiwa mvulana mkorofi jinsi alivyo, ninaamini ya kwamba Mungu amemwita. Hiyo ndio sababu watoto wadogo hawawezi kusikilizana naye yeye ni kiongozi, na mimi mimi mimi najua Mungu amemwita. Ninataka kumfunza katika njia ya neno, njia ya neno la Bwana hivi kwamba hata aliacha neno hilo. Ninataka kufanya hivyo mimi mwenyewe kama Mungu akipenda nitakapokuwa mzee na niketi nyuma, ninaweza kumwona pale amesimama mberani kasema injili hii hii baba yangu aliitetea. Yee ameketi pale mzee na hawezi ushikwa leo, bali nataka kupachukua mahali pake na kuichukua nafasi yake, nisimame pale. Ndipo nitaangalia juu na kusema, Bwana jalia mtumishi wako aondoke kwa amani. Hilo ndilo nalotaka kuona sana, hata wakati huo utakapowadia. Basi vipi kama ningekufuka katika kizazi kingine Jwezi? Inabudi kuja pamoja na kizazi hiki, inabudi kusimama pamoja nanyi. Ninyi ndio ninaopaswa kusimamia kwa hesabu mbele za Mungu ya injili ambayo nimehubiri simama hapa na kujaribu kuwavuruga vuruga, na kwenye jambo fulani nilowaza, kwamba ni kweli, ilikuwa nikiwatia moyo kwenda kufanya jambo hilo, lakini na najua ya kwamba ikiwa ni makosa, nataka kuwaondoa kwenye hilo, kuwaingiza kwenye kilicho cha kweli. Hakika kutoka moyoni mwangu, Mungu ananishuhudia, ninawapenda kila mmoja kwa upendo halisi wa Kikristo wa kiungu. Mungu awabariki, niombeeni. Sijui siku zangu za usoni zikoje, bali namjua yeye anayeshikilia siku zangu za usoni. Kwa hiyo ninatulia katika hilo, ninaiacha nini mimbara hii kwa mtu ambaye nina imani kubwa mno naye, kama mtumishi wa Yesu Kristo, mchungaji wetu, ndugu Nevali.